Announcement

Collapse
No announcement yet.

DIV to HDMI Cable

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DIV to HDMI Cable

ตามหัวข้อสามารถใช้กับ 8800GT ได้หรือไม่ครับ คือผมเอาสายดังกล่าวไปต่อเข้ากับ LCD TV Samsung รุ่น LA32S71B แต่ ไม่สามารถเลือกช่อง HDMI ได้ครับ แต่ที่ Comฯ มันเห็นเป็น 2 จอให้เลือกอยู่นะครับ หรือมันว่าสายมันใช้ไม่ได้ครับ รบกวนเหล่าเทพทั้งหลายช่วยข้าน้อยด้วยครับ
    ปล. หัวข้อพิมพ์ผิดครับขอแก้เป็น DVI to HDMI Cable ครับ

คงไม่โดนพวก LCD ตก QC มานะครับ

ลองลบแล้วลงไดเวอใหม่ดูครับ

Comment

Originally posted by BOYWA View Post
      คงไม่โดนพวก LCD ตก QC มานะครับ

ลองลบแล้วลงไดเวอใหม่ดูครับ
      พูดซะใจผมเสียเลยอ่ะครับ ไม่ทราบว่า Driver ตัวใหน Work ครับท่าน ตอนนี้ผมใช้ 169.02 อยู่ครับ

Comment

ผมก็เจอปัญหา เหมือนกันถ้าต่อDVI to HDMI ลองset ความละเอียดให้เป็น 1280x 720 หรือ 1980x1080 {1080i} ตอนใช้ 7900gs setได้ทุกความละเอียด

ผมใช้จอ LGรุ่น 22LS4R ตอนนี้เลยต้องต่อผ่าน vga ไปก่อนเพราะไม่มีช่องdvi
        ผมสงสัยที่driver ลองเปลี่ยนมาหลายตัวก็ไม่หาย แต่ถ้าเข้า windowmode ใช้ได้
        ลองไปตั้งที่ run television wizard ใน control panal ของnvidiaดู มันมีให้
        เลือกใช้ เป็นจอ com หรือจอ TV ลองดูก่อนครับ

Comment

ช่วยทีนะคร้าบบบ

Comment

ได้แล้วครับ เป็นที่ Type ของ DVI ครับของผมต้องเป็น DVI-A หรือ DVI-I เท่านั้น ตอนซื้อมาไม่รู้แต่พอไปที่ร้านสังเกตเห็นหัวมันไม่เหมือนกันเลยขอเปลี่ยนกับทางร้าน ปรากฏว่าภาพออกสีจัดจ้านมากสวยเลย กระผมต้องขออภัยในความไร้เดียงสาของผมด้วยนะครับ และต้องขอขอบคุณในน้ำใจของเพื่อน ๆ ที่ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
            X