พี่ๆๆ ครับ พอดีว่า ผมลงวินโด้ ใหม่ จากเดิม เป็น vista มาลงเป็น xp แล้วผมก็ทำการลง ไดล์เวอร์ ต่างๆ จนครบ แต่ปรากฏว่า เมือ ผมลองเอา หูฟัง เสียบ ดู ปรากฏว่า เสียงที่ออกจากลำโพง ก็ยังคงดังอยู่ ?? แล้วพอกดปุ่ม ปิด เสียงก็ปรากฏว่า เสียงที่หู ฟัง หยุด แต่เสียงที่ออกจากลำโพง มันไม่หยุด แต่ถ้าไม่ไม่ได้ ใส่หูฟัง เสียง จากลำโพงจะหยุดลง เมื่อ กดป่มปิเสียง ผมเพิ่ง เอาเครื่องไปเคม ที่ศูยน์ มาได้ไม่ นาน เปลี่ยนเมนบอรด์ใหม่ แล้ว ด้วย จะทำยังไงดี ครับ หรือ ต้อง ให้ที่ศูยน์ ลงวินโด้ vista ให้ใหม่ ถึงจะหาย