Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบเรื่องเกี่ยวกับ theme vista ที่ใช้สำหรับ xp ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบเรื่องเกี่ยวกับ theme vista ที่ใช้สำหรับ xp ครับ

คือที่บ้านของผมเป็นวินโดว์ XP Service Pack 1

CPU 1.6 GHz

Ram 512 DDR

คือสเปกต่ำครับ แต่อยากใช้ theme ของ vista ครับ เคยโหลด Gshell Version 1.8 ไปลงแล้ว แต่เผลอลบออก (โดยน้องของกระผม = =") ทีนี้จะหาอันใหม่มาก็กลายเป็นว่าต้องการสเปกคอมที่สูงกว่านี้อีก

อยากทราบว่าตัวไหนเหมาะสมบ้างมั้ยครับ หรือผมจะกลับไปใช้ gshell ดีกว่า เพราะช่วงที่ใช้ gshell นี่ผมค่อนข้างรู้สึกว่ามันลื่นเอาการเลยครับ

รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับ

ปล. ใครมี link ที่ยังไม่ตายของ Gshell 1.8 รบกวนช่วยส่งมาให้ด้วยครับ
    ปล.2 ขอบคุณล่วงหน้ามากครับ ^^"

ใช่แบบนี้มั๊ย เครื่องนี้แรมผม 256/400 p4 2.4/533/1m เปิดเดสทอปตู้ปลา วินแอม เปิด firefox ,firezilla ยังลื่นอยู่นะ ขนาด ขายแรม 1 G ไป

ถ้าใช่ โปรแกรมอยู่ในอีกเครื่อง ถ้าซื้อบอร์ดใหม่แล้ว ถ้ายังไม่ได้เดี่ยวอัพให้ในบิต ลองแวะที่ blog ผมเรื่อยๆครับ

Comment

ขอรับผม ขอบคุณมากครับท่าน

ตอนนี้ผมลองใช้ตัว WindowBlinds ไปแทนครับ

แต่ถ้าเป็น gshell รู้สึกมันจะสะดวกกว่า แต่ตอนนี้ก้อโอครับ พอถูไถได้

ทั่นใดมีความคิดเห็นเป็นอื่นบ้างไหมครับ?

Comment

Working...
      X