Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูหนังควรใช้ 2.1 หรือ 5.1 หรือ 7.1 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูหนังควรใช้ 2.1 หรือ 5.1 หรือ 7.1 ครับ

ดูหนังควรใช้ 2.1 หรือ 5.1 หรือ 7.1 ครับ

ในการดูหนัง 2.1 กับ 5.1 ต่างกันเยอะไหม (ในราคาที่พอๆกัน)

เลือกไม่ได้ซักทีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ต่างเยอะเรื่อง ความรู้สึกนะ

แต่ถ้าราคาเท่ากัน 2.1 5.1
    2.1 อาจจะได้ คุณภาพที่ดีก่า

Comment

เท่าที่เคยใช้ ผมแนะนํา 5.1 ครับ work ดี ส่วนยี่ห้อต้องรอท่านอื่นมาแนะครับ

Comment

5.1 อีกคน

Comment

โดยส่วนตัวผมแนะนำ 5.1 ครับ
          ถึงราคาใกล้เคียงกันเราอาจจะได้ 2.1 ที่ดีกว่า
          แต่เราก็จะได้มิติของภาพยนตร์มากขึ้น
          เพราะภาพยนต์ในปัจจุบันนี้
          ส่วนใหญ่ระบบเสียงก็เป็น 5.1 เกือบหมดครับ
          แต่ถ้าคุณไม่ใช่คนชอบหนังแนวๆ แบบที่ต้องใช้มิติเสียง
          เช่น แนวสงคราม ไรงี้ ก็ 2.1 ก็ได้ครับ

Comment

ท่าทางจะต่างกันเยอะน่าดู ผมละคิดหนักเลย

Comment

ถ้าเป็นหนัง ที่มีแต่เสียง โอ้วซี๊ดดดด!!!ขอแนะนำ หูฟังดีๆสักตัวครับ

Comment

Originally posted by zetec View Post
                ถ้าเป็นหนัง ที่มีแต่เสียง โอ้วซี๊ดดดด!!!ขอแนะนำ หูฟังดีๆสักตัวครับ
                แรง ง ง ง ง งง ง น่ะ จ๊ะ ตัวเอง
                แสดงว่า ปกติทำแบบนี้ อ่ะ จิ๊

Comment

Originally posted by BESTTHAILAND View Post
                  ท่าทางจะต่างกันเยอะน่าดู ผมละคิดหนักเลย
                  งบ เท่า ไหร่ อ่ะครับ ของงี้อยู่ที่ งบ แหละ
                  ผมเองก็งบบาง ตอนนี้ เอา 2.1 3 ชุดมาต่อกัน
                  แบบทยอยซื้อมาทีละชุดอ่ะ
                  ก็จะได้ 5.1 อ่ะ (แต่เหมือนได้เบสเพิ่มหลายตัว)
                  สบายใจ

Comment

หนังส่าวนใหญ่ มาแบบ AC3 5.1

ก็ควรดูแบบ 5.1

Comment

อยากได้ประมาณ 5000-6000 ครับ

ตอนนี้เล่ง2.1 Altec MX-5021 แต่กลัวจะใช้ดูหนังได้ไม่ดี

Comment

ดูหนัง ใช้ 5.1 ไปเลยครับ เพราะยังไงผมว่าถ้า 2.1 ไม่เจ๋งพอ ระบบ vitual sound มันจำลองเสียงรอบทิศทางได้ไม่เท่า 5.1 นะ

Comment

5.1 เหมาะกับการดูหนังมากกว่านะครับ

Comment

5.1 ครับเคยลองแล้วเสียงชัดดี

Comment

5.1 อีกเสียง เหมาะมากกับการดูหนัง

Comment

Working...
                              X