Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัวคูณ เลขคู่เลขคี่มีผลต่างกันมะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัวคูณ เลขคู่เลขคี่มีผลต่างกันมะ

เพื่อนมันบอกว่าลดตัวคูณ ให้เป็นเลขคู่นะ อย่าเป็นเลขคี่ ผมถามว่าทำไม มันไม่บอกแต่ขอให้เชื่อมาน เอากะมันสิ แล้วก้บอกอิกด้วยว่าถ้าลากแล้วดตัวคูณลงตัวคูณห้ามเป็นทศนิยม ไม่งั้นจะไม่เสถียร

จริงเหรอครับ เอากะมันสิ

มีงี้ด้วยเหรอ

Comment

ลองถามเหตุผลของเพื่อนคุณมาหน่อยซิ....เผื่อผมจะได้ฉลาดขึ้นบ้าง

Comment

Originally posted by lovetobacco View Post
        เพื่อนมันบอกว่าลดตัวคูณ ให้เป็นเลขคู่นะ อย่าเป็นเลขคี่ ผมถามว่าทำไม มันไม่บอกแต่ขอให้เชื่อมาน เอากะมันสิ แล้วก้บอกอิกด้วยว่าถ้าลากแล้วดตัวคูณลงตัวคูณห้ามเป็นทศนิยม ไม่งั้นจะไม่เสถียร

เพื่อนของท่านคงหมายถึง "RAM Dividers" มั้งครับไม่แน่ใจ รอท่านต่อไป

Comment

มีงี้ด้วยหรอ??? เพราะอะไร เพื่อผมจะฉลาดขึ้นกับเขาบ้าง

Comment

อยากให้มีตัวคูณ 1.5 2.5 3.5 4.5 5.5 6.5 7.5 8.5 9.5 10.5 จังเลย

Comment

Originally posted by lovetobacco View Post

มั่วดีครับ

Comment

AMD เคยมีรุ่นที่ตัวคูณเลข คี่มีปัญหานิ เพื่อนท่านคงฝั่งใจ ^^"

Comment

มันจะเกี่ยวกับบัสเเรมด้วยป่าวครับ เหมือนจะเคยอ่านใน OC นี่แหล่ะครับ จำไม่ได้ เหมือนจะบอกว่า Amd ตัวคูณคู่จะทำให้แรมวิ่งที่ความเร็วเต็มที่ ส่วนตัวคูณคี่ จะทำให้แรมวิ่งไม่เต็มความเร็วของมันนน่ะครับ หรือไง ก้อช่วยอธิบายผมให้เข้าใจด้วยครับผม

Comment

เดียวเอาให่ดูครับ สำหรับ AMD ที่เป็น ตัวคูณ ทศนิยม กับ ลงท้าย 0 จะมีอะไรต่างกัน อันนี้จากเครื่องผมนะครับ ถ้าไม่หมือนกัยเครื่องใหนๆก็ ต้อง ขอโทษด้วยนะครับ รอแปป ครับ

Comment

ทุกตัวรันที่ บัส 250 ทั้งหมดนะครับ มีทั้งหมด 3 ตัวคูณคือ 12 12.5 13 ครับ

ชุดแรก บัส 250 ตัวคูณ 12

ชุดที่2 บัส 250 ตัวคูณ 12.5 ตัวคูณทศนิยม ดูแบนวิทย์นะครับ

ชุดสุดท้าย บัส 250 ตัวคูณ 13(เลขคี่)

ทั้งหมดเครื่องผมคนเดียวนะครับ ไม่ได้เหมารวมไปถึง AMD ทุกตัวนะครับ
                      Last edited by wikorn; 13 Dec 2007, 00:04:59.

Comment

นี่ ตัวคูณ .5 คับตามลายเซน

Comment

Originally posted by ปฐมวงศ์ View Post
                          มันจะเกี่ยวกับบัสเเรมด้วยป่าวครับ เหมือนจะเคยอ่านใน OC นี่แหล่ะครับ จำไม่ได้ เหมือนจะบอกว่า Amd ตัวคูณคู่จะทำให้แรมวิ่งที่ความเร็วเต็มที่ ส่วนตัวคูณคี่ จะทำให้แรมวิ่งไม่เต็มความเร็วของมันนน่ะครับ หรือไง ก้อช่วยอธิบายผมให้เข้าใจด้วยครับผม
                          เพิ่งหาลิงค์เจอครับ ตามนี้ : http://www.overclockzone.com/spin9/r...0+/index5.html

Comment

Originally posted by ปฐมวงศ์ View Post
                            เพิ่งหาลิงค์เจอครับ ตามนี้ : http://www.overclockzone.com/spin9/r...0+/index5.html
                            งี้แบบนี้เลขคู่ก้อได้บัสแรมเยอะกว่าน่ะสิ O_o

Comment

อืมมมมม.......ได้รอยหยักอย่างแรง ..ฮิ

Comment

Working...
                              X