Announcement

Collapse
No announcement yet.

"ลื่นเกิน!!"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• "ลื่นเกิน!!"

คือตอนแรกผมใช้จอ samsung 732N+ ครับ แล้วเพิ่งเปลี่ยนมาเป้น 940BW ซึ่งต่อด้วย DVI ปรากฏว่า มันตั้งความละเอียด 1440x900 แล้วเบลอครับ ที่ชัดสุดกลับเป็น 1280x1024 และเป็นความละเอียดที่ใช้อยู่กับ 732N+ ผมก็ได้ลองลงไดรเวอร์จากแผ่นที่แถมมากับจอแล้ว ก็ยังต้องตั้งที่ 1280x1024 อยู่ดี ทีนี้ปัญหาคือ มันผีเข้าอะไรไม่รู้ รู้สึกว่าทุกอย่างเร็วขึ้นหมด โดยเฉพาะ วินนิ่ง มันเร็วทั้งตอนโหลดและตอนเล่น เวลาเล่นรู้สึกชัดเจนว่า มันเร็วขึ้นเกือบเท่าตัว ผลคือ เล่นไม่ไหวครับ เร็วเกิน พยายามลงไดรเวอร์การ์ดจอใหม่ ก็ขึ้นจอฟ้าซะงั้น สรุปแล้ว เปลี่ยนแค่จอ กับใช้พอร์ต DVI ครับ แต่เครื่องผีเข้า

ปล. ตลกตัวเองจริงๆ เป็นไรวะ ลื่นชิ..หาย คนอื่นแม่ง มีปัญหากระตุกบ้าง ค้างบ้าง อืดบ้าง ไอ้เราดันลื่นเกิน

อ้อ กำลังว่าจะลองต่อพอร์ต d-sub ของ 940BW ดู แต่ก็อยากใช้ DVI นี่หว่า (ถึงถ้ามันแก้ได้ก้เหอะ ใช่มะ)
    การ์ดจอ galaxy 8800GTS 320MB ครับ อยากได้ข้อมูลอะไรก็บอกนะครับ

ทำไปทำมาเป็นแต่วินนิ่งครับ ไม่รู้ทำไม
    Last edited by s4410020; 5 Dec 2007, 20:22:27.

แป่วววววววว

Comment

อ้าว ไม่ดีหรอครับ -*-

Comment

Originally posted by KNVB View Post
        อ้าว ไม่ดีหรอครับ -*-
        มันเล่นไม่ไหวน่ะสิครับ นึกถึงภาคเก่าที่มันปลดล็อค แบบไฮสปีดได้สิครับ เล่นไม่ไหว

Comment

หุหุ สงสัยใช้ของแรงเกิน

Comment

ลอง ไปเปิด v-sync on ที่ driver vgaครับ

Comment

-..- เป็นปัญหาที่น่ากลัวมากจริงๆ ผมยังไม่เคยเจอเลย(เจอแต่เล่นแล้วอืดขึ้น)

Comment

Originally posted by xxxxxz View Post
                ลอง ไปเปิด v-sync on ที่ driver vgaครับ
                แหม ลองทั้งเปิดทั้งปิดแล้วครับ เปิดแล้ว ลื่นชิบ ปิดแล้ว ดูภาพมันไม่ราบรื่นยังไงไม่รู้ แต่ไม่ถึงกับเป็นเส้นเหลื่อมแบบนั้นนะครับ

Comment

เหอะๆ มีงี้ด้วย^^"

Comment

ระวังลื่นหัวแตกนะครับ (ล้อเล่น) ของผมกระตุกซะทุกเกมส์

Comment

อย่างนี้น่าเอาไปเล่น Crysis Very High ซักรอบนะครับแล้วค่อยแก้

Comment

ตอนนี้ลองลงเกมอื่นๆดู ปรากฏว่าเป็นแต่วินนิ่งครับ

Comment

เพื่อนผมเล่น DOTA เร็วขึ้นครับ(เป็นคนครีเอทเกม คนอื่นที่มา join ก็เร็วขึ้นหมด)

ปรากฏว่าเปลี่ยน power supply หายซะงั้น

Comment

ลื่นเกินอีก...........มาแปลกนะเรา

Comment

แปลกดีครับ

Comment

Working...
                              X