overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  

View Poll Results: มาร่วมกันโหวตตัวละครหญิงที่ชื่นชอบที่สุดในเกม Final Fantasy ตั้งเเต่ภาค 7 ถึงภาค 13

Voters
222. You may not vote on this poll (Please register to vote)
  • Aerith นางเอก จาก Final Fantasy 7

18 8.11%
  • Tifa นางรองจาก Final Fantasy 7

93 41.89%
  • Yuffie จาก Final Fantasy 7

14 6.31%
  • Rinoa นางเอกจาก Final Fantasy 8

32 14.41%
  • Garnet นางเอกจาก Final Fantasy 9

13 5.86%
  • Yuna นางเอกจาก Final Fantasy 10

24 10.81%
  • Hume นางเอกจาก Final Fantasy 11

0 0%
  • Ashelia นางเอกจาก Final Fantasy 12

14 6.31%
  • Lightning นางเอกจาก Final Fantasy 13

14 6.31%
Page 1 of 5 12345 LastLast
Results 1 to 20 of 93

Thread: =0= โหวต "ตัวละครหญิง" ที่ชื่นชอบที่สุดในเกม Final Fantasy =0=

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar
    หาดใหญ่ [จ.สงขลา]

Thumbs up =0= โหวต "ตัวละครหญิง" ที่ชื่นชอบที่สุดในเกม Final Fantasy =0=

มาร่วมกันโหวตตัวละครหญิงที่ชื่นชอบที่สุดในเกม Final Fantasy ตั้งเเต่ภาค 7 ถึงภาค 13 (ตั้งเเต่PS1-PS3) *-* เเสดงความคิดเห็นด้วยนะครับว่าทำไมถึงชอบตัวละครตัวนี้

1.Aerith นางเอก จาก Final Fantasy 7

2.Tifa นางรองจาก Final Fantasy 7

3.Yuffie จาก Final Fantasy 7

4.Rinoa นางเอกจาก Final Fantasy 8

5.Garnet นางเอกจาก Final Fantasy 9

6.Yuna นางเอกจาก Final Fantasy 10

7.Hume นางเอกจาก Final Fantasy 11

8.Ashelia นางเอกจาก Final Fantasy 12

9.Lightning นางเอกจาก Final Fantasy 13

ช่วยกันโหวตนะครับ เเละ เเสดงความคิดเห็นด้วยนะครับว่าทำไมถึงชอบตัวละครตัวนี้ ครั้งต่อไปจะเป็นการโหวตตัวละครชายใน Final Fantasy ที่ชื่นชอบที่สุดครับ

ปล.หุหุ เหนื่อยมากมายกว่าจะคัดรูปมาได้ อิอิ
    Last edited by hoomupoo; 5 Dec 2007 at 17:47:28.

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar

*** นิดนึงนะครับ นางเอก Final Fantasy 11 ไม่ได้ชื่อ Hume เพราะ Hume รู้สึกจะเป็นชื่อเผ่าครับ ใครทราบชื่อจริงๆรบกวนช่วยเเจ้งด้วยนะครับ (หาข้อมูลชื่อของเธอไม่เจอจริงๆเลยครับ อีกอย่างภาคนี้ไม่ได้เล่นด้วย)

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

มิยาบิหลุดโพล์....

Talking

Quote Originally Posted by dears View Post
    มิยาบิหลุดโพล์....
    เเป่ว !! เอิ๊กๆๆ

รู้งี้น่าจะทำ Poll จัดอันดับนางเเบบ AV ที่ชื่นชอบที่สุด หุหุ

เเถมให้อีกล่ะกันครับสำหรับสาวก FF

ตัวอย่างเกม Final Fantasy XIII ครับ มาเเบบ Music Video เลย ใครที่กำลังรออยู่ไม่เกินปีหน้าคงได้เล่นกันทั่วหน้า งานนี้ PS3 Only *-*

http://video.mthai.com/player.php?id=13M1174185386M0
    รูป รูป

OverclockZone Member aha's Avatar

โหวด Tifa ​นางรอง​จาก​ Final Fantasy 7 ครับ อวบดี
    ปล.ตั้งแต่ ภาค10ไปไม่ได้เล่น

OverclockZone Member Hangger's Avatar

Tifa แน่นอน 0 0

ส่วนตัวผมโหวตให้ Ashelia จาก FF XII ครับ น่ารักดีครับ หุหุ (ชอบเเบบผมสั้นๆอ่ะ)

ถ้าให้เลือกได้อีกก็คงเป็น Renoa Tifa ครับ อิอิ

ตอนนี้ก็กำลังโหลด Final Fantasy 12 (XII) มาเล่นอยู่ครับ ได้ 50% ล่ะ พรุ่งนี้คงได้เล่น Vaan กับ Ashelia เเล้ว อิอิ (อยากลองเล่นโหมดการต่อสู้เเบบใหม่ๆอยู่เลย ภาคนี้ได้เล่นเเล้ว อิอิ มาเเบบเเนวเกม Online สมัยนี้เลย)

เดี๋ยวพรุ่งนี้ค่อยไปซื้อ หนังสือบทสรุป Final Fantasy 12 ของ YK ซักหน่อย เห็นเค้าบอกละเอียดยิบ ราคา 180 บาท หุหุ
    รูป รูป

Arrow

เอาภาพเเละข้อมูล Final Fantasy XIII มาฝากครับ

Credit http://all-final.com/forum/viewtopic.php?f=5&t=461 << ดูข้อมูลเเละภาพเพิ่มเติม
    รูป รูป
    Last edited by hoomupoo; 5 Dec 2007 at 22:21:32.

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

TIFA ~ครับ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member Gep's Avatar

garnet FFIX ครับ น่ารักมั๊กๆ ถ้าทำเป็นหนังแบบภาค7นี่ คงรีดูไม่มีเบื่อ

OverclockZone Member illusion_tx's Avatar

โหวตให้ Tifa ครับ น่ารักดี

ว่าแต่ เกมไฟนอลนี่ ในคอมมันเป็นเกมแนวไหนอ่ะครับ พอมีข้อมูลมั่งมั้ย

ดูภาพแล้ว น่าเล่นดีครับ

OverclockZone Member

-โหวตให้ Tifa เพราะได้ดูในหนังที่เป็นภาค CG.
    -แต่ถ้าย้อนไปยุค Play 1 ผมยกให้ Rinoa เพราะบางฉากผมเห็นเธอไปคล้ายกับ คุณอั้ม พัชราพา(นาเอกละครที่ชอบในตอนนั้นเธอกำลังฮอท)

OverclockZone Member

แนวRPG คอยอัพเลเวล เก็บไอเท็ม มีพวกไปร่วมสู้ด้วยอีกสอง(เปลี่ยตัวได้) เวลาเข้าฉากต่อสู้ จะมีเวลาแอ็ทแท็คของแต่ละคน(เทอร์น) ร่วมทั้งศัตรูด้วย แต่สำหรับเพื่อนที่ร่วมตอ่สู้เราเป็นคนบังคับทั้งหมด(คล้ายเดียโบล)

OverclockZone Member Herulaya's Avatar

Lightning ครับ ไม่รู้อะ ชอบแนวนี้ Tifa ดังเพราะ ภาค AC จริงๆนะเนี่ย -.-

OverclockZone Member msr's Avatar

tifa อยู่แร้วววครับ

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

โจโคโบะ ตัวเมีย

OverclockZone Member Zemos's Avatar

แบบTifaนี่สเปกผมเลย ชอบตอนที่เป็นหนังCGมากมาย
    ใครมีเบอร์มือTifaบ้างอะ จะให้แม่ไปขอ

Last edited by Zemos; 6 Dec 2007 at 01:51:45.

OverclockZone Member Zemos's Avatar

หน้าเหมือนคราว (ให้ตายสิ เหมือนตรงไหนฟะ)

เธอเกิดมาเพื่อสิ่งนี้

กูรักมรึงหวะแสดดด

ยังไง -*- (แถมให้)
    Last edited by Zemos; 6 Dec 2007 at 01:59:23.

OverclockZone Member InF3RNaL's Avatar
    อ้อมใหญ่ พุทธมณฑล บางแค

^
    ^
    ^

Tifa ครับ เอิ้กๆ

ทำไมไม่ทำภาคใหม่ลง PC บ้าง -*- เห็นแล้วลงแดงอ๊ากกกกกกกกกกกกกก
    Last edited by InF3RNaL; 6 Dec 2007 at 02:19:40.

Page 1 of 5 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks