Announcement

Collapse
No announcement yet.

ip net มันเป็น 0.00.00.00

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ip net มันเป็น 0.00.00.00

ip net มันเป็น 0.00.00.00
    คือมันติดเน็ทของ Maxnet แล้วมันก็เล่นได้อยู่พักนึงมันเจือกไปเสียบที่ร้านเน็ทไม่รู้ใช้เน็ทของอะไร
    เล่นไปสักพักเครื่องมันฟ้องว่าเล่นไม่ได้แล้วผมให้มันมาที่บ้านผมแล้วลองเสียบดูผมเอา Driver ไปติดตั้งเครื่องมันปรากฎว่ามันติดตั้งไม่ได้ครับมันบอกว่า Found ทั้งๆที่ผมเคยแชร์ 2 เครื่องกับเครื่องของพี่แล้วแต่ไม่รู้เครื่องมันเป็นยังไงจะเปลี่ยน ip ก็ไม่รู้ว่าทำไงให้มันได้ผลเพราะลองไป Properties ของ net แล้วก็ไม่เห็นจะได้ใครรู้บอกหน่อยไม่เคยเจอ

ลืมไปเผื่อแก้ได้คือเข้าไปตัว Connection ของ TT&t ของ Maxnet มันคือเลขอะไร
    เพราะของ Tot มันมีบอกว่า 190.160.0.0 ยกตัวอย่างอ่ะนะครับที่พิมพ์ลง Address อ่ะครับ
    Last edited by 159753; 5 Dec 2007, 18:10:42.
Working...
X