Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพงซัฟมีเสียงแปลกๆ มันปกติหรือไม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพงซัฟมีเสียงแปลกๆ มันปกติหรือไม่

ใช้ CREATIVE INSPIRE M2600 _2.1 อยู่คับ

ตอนเปิดเพลง ที่เบสหนักๆ มันจะมีเสียงดังปั๊กๆอยู่ในรูช่องลมของซัฟวูลเฟอร์

เสียงเหมือนมีอะไร สั่นๆอยู่ข้างใน เสียงมันไม่เหมือนลำโพงแตกอ่ะคับ

มันปกติ หรือว่า ผิดปกติคับ ซื้อมาจาก JIB วอยล์สีส้มๆ ใช่ A&L หรือเปล่า ไม่แน่ใจ

ควรทำไงดีคับ

Originally posted by chinay View Post
    ใช้ CREATIVE INSPIRE M2600 _2.1 อยู่คับ

ตอนเปิดเพลง ที่เบสหนักๆ มันจะมีเสียงดังปั๊กๆอยู่ในรูช่องลมของซัฟวูลเฟอร์

เสียงเหมือนมีอะไร สั่นๆอยู่ข้างใน เสียงมันไม่เหมือนลำโพงแตกอ่ะคับ

มันปกติ หรือว่า ผิดปกติคับ ซื้อมาจาก JIB วอยล์สีส้มๆ ใช่ A&L หรือเปล่า ไม่แน่ใจ

ควรทำไงดีคับ
    ไม่ต้องสนประกัน แกะแล้วบุด้วยแผ่นซับเสียง ไม่ก็โมมันเลย(ทำไบแคป)

Comment

เสียงปั๊กๆ น่าจะเกิดจากดอกซับ ทำงานเกินกำลังครับ เป็นบ่อยๆไม่ค่อยดีนะครับ

Comment

เอาไปเครมดีไหมคับ

ผมเปิดไม่ดังมากก็ได้ยินแล้วอ่ะ

Comment

ผมว่าหาซับ active มาเพิ่มซักตัวน่าจะดีนะ ส่วนตัวผมว่า M2600 มันยังลงต่ำไม่พอนะ ลอยๆชอบกล

Comment

เครมเป็นทางออกที่ดี
            และปลอดภัยต่อเงินในกระเป๋าและ
            การออกนอกลู่นอกทางโดยไม่จำเป็น
            ด้วยประการทั้งปวงครับ
            เพราะอยู่ในประกันครับ(^-^)
            Last edited by พจน์; 6 Dec 2007, 13:32:02.

Comment

เคลมดีกว่าครับ ยังไ่ม่หมดประกัน ก็อย่าทำให้มันหมดเลยครับ

Comment

Working...
              X