Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากซื้อNoTeBook 5920G ที่ราคาไม่คิดVAT นะครับ อยากรู้สถานที่ซื้อหรืองานที่ขาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากซื้อNoTeBook 5920G ที่ราคาไม่คิดVAT นะครับ อยากรู้สถานที่ซื้อหรืองานที่ขาย

อยากซื้อNoteBook 5920 นะครับ แต่ราคาในเว็ปผมเห็นมัน 45,900.-* ยังไม่รวมVAT
    แต่ว่าในงานคอมที่ผมไปส่วนมาก มันจะถูกกว่านี่ หรือเท่านี่เลย แต่ว่าพอดีช่วงนั้นไม่มีเงิน
    แต่ตอนนี่ก็พร้อมแล้วอ่ะครับ แต่อยากรู้ว่าช่วงนี่มีงานที่ไหนอีก ในช่วงเดือนธันวานะครับ เพราะว่าต้องรีบใช้ในเดือนธันวาเนืองจากมีงานต้องส่งอ่าครับ อยากได้แบบที่ผ่อนได้ สักสิบเดือน หรือปีหนึ่งก็ได้นะครับ ถ้าดอกเบิ้ยน้อยๆก็ยิ่งดีครับ หรือไม่มีเลย

- อยากรู้ว่าช่วงนี่เค้าจัดงานกันที่ไหนหรือครับ หรือจะมีงานขายคอมอีกไหม ก่อนจะถึงปีใหม่
    - อยากรู้ราคา ว่าตอนนี่เท่าไรแล้วหรือครับ แล้วเราสามารถต่อเค้าได้อีกแค่ไหน พอดีเป็นคนต่อไม่เป็น และถ้าซื้อผ่อนยังสามารถต่อได้ไหมครับ สืบเนืองจากกระทู้นี่ http://www.****************/forum/showthread.php?t=7803 ซื้อมาได้ในราคา44000 บาท
    - และควรซื้อร้านไหนดีหรือครับ ถ้าเกิดว่าไม่มีงานจริงๆๆในช่วงนี่
    อยากได้ราคาที่สามารถให้เราลงโปรแกรมเพื่อCheckคุณภาพของโน๊ตบุคได้ เช่น ดูว่าโดนเปลื่ยนอะไหล่เปล่า หรือลงว่า มีจุดเสียบนหน้าจอหรือเปล่าครับ
    และก็อยากได้ร้านที่สามารถผ่อนจ่ายได้อ่าครับ บริการดีๆๆ

ขอบคุณมากนะครับๆยังไงชะก็เป็นโน๊ตบุคเครื่องแรกของผม และก็คงเป็นการซื้อของแพงขนาดนี้ครั้งแรกในชีวิตด้วย

รอปีใหม่หรือไม่ก็ในงาน expo ดีกว่า คาดว่าน่าจะลงถึงหลัก 38-39k

ปล. 5920g มันมีหลาย option นะ

Comment

- - คือว่าอยากได้ในเดือนธันวาอ่ะครับ ถ้าแพงกว่าสักสามสี่พันก็ยังพอโอเคอ่ะครับ จากงานนะครับ เพราะว่าต้องใช้ทำงาน เด๋วเดือนหน้าอาจารย์คนสอนไม่อยู่ T_T ซื้อมาก็ไม่ค่อยมีประโยชน์แล้วอ่าครับ
      แล้วก็อยากถามไรนิดนึงอ่าครับ ถ้าร้านที่เราซื้อมันFreeVat มันจะเป็นเครื่องมีประกันหรือเปล่า ยังไงช่วยตอบด้วยนะครับ

Comment

ของผมพึ่งไปถอยมาที่พันทิปวันที่ 3 ธ.ค. งับ แต่เป็นรุ่น 5920G-302G16 ราคาทั้งหมด 43900 แถมประกันให้เป็น 3 ปี ซื้อที่ศุนย์ เอเซอ ชั้น 3
        ส่วนรุ่นที่คุณอยากได้น่าจะรุ่นนี้ Aspire 5920G-302G25Mn เท่าที่ผมไปเดินดูมาหลายๆร้านรู้สึกรุ่นนี้ของจะหมดรวมถึงรุ้นซีรีย์ 5920 ส่วนมากจะไม่มีของเท่าที่เดินดูเห็นร้านที่มี ซีรีย์ 5920 ขายมีอยู่ไม่กี่ร้าน ถ้าอยากได้ Aspire 5920G-302G25Mn คงต้องรอหน่อยส่วนถ้าจะเอา 5920 ตัวอื่นยังพอมีขายอยู่

Comment

แล้ว Acer Aspire 5920G 302G16
          กับ Acer Aspire 5920G 302G20H
          และ Aspire 5920G-302G25Mn

ต่างกันมากไหมครับ แล้ว ราคาสามรุ่นนี่ต่างกันเยอะไหมอ่าครับ คือตอนนี่ได้ราคามาแล้วหนึ่งรุ่น คือ Acer Aspire 5920G 302G16 ของคุณhersi1985 43900 บาท ราคาพันทิพย์ แล้วรุ่นอื่นตอนนี่ราคาเป็นไงบ้างหรือครับ
          ไม่น่าเกินอาทิดนี่ว่าจะไปถอยและ

Comment

แล้วงานจำพวก expo หรือ คอมมาร์ท จะมีอีกทีเมื่อไหร่ครับ

Comment

Acer Aspire 5920G 302G16
              Acer Aspire 5920G 302G20H
              Acer Aspire 5920G-302G25Mn

เทียบได้ดังนี้ครับ ทุกรุ่นใช้ CPU และขนาด Ram เท่ากันหมด

G16 คือ HDD 160Gb Wireless เป็น B/G
              G20 คือ HDD 200Gb และ HD-DVD Wireless B/G
              G25Mn คือ HDD 250Gb และ Wireless B/G N

แล้วแต่เลือกครับของผมใช้ 302G16 ใช้งานโหลดบิท ครบ 7 วันพัก 1 ชม. แล้วเล่น Online Crysis ทุกวัน
              ใช้งานแบบโหดร้าย เอา Heatsink ระบายความร้อน Power Adapter แค่วางเฉยๆแต่ช่วยได้มาก ใช้
              Cool Pad 2 พัดลม เป่า แต่ขนาดมัน 14 นิ้วพอวางได้ ระบายความร้อนได้พอควร อุณหภูมิห้อง ไม่มีแอร์
              ไม่เคยจอฟ้า หรือรีสตาร์ทเอง เนื่องจากความร้อน... ลองดิ Gem Stone ดีม๊ากมาก

Comment

Working...
              X