Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD ผมเจ๊ง ช่วยมาดูอาการทีครับบบบบบบบบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD ผมเจ๊ง ช่วยมาดูอาการทีครับบบบบบบบบบ

HDD ผมเป็นของ WD 400G KS
    อาการคือมันจะมีเสียงเหมือนตอนปิดเครื่อง ( เสียงยกหัวอ่าน ) ดังแต๊กหลายๆครั้ง ดังๆหยุดๆอ่ะ
    เพิ่งจะเป็น3-4 ชม.นี่เองคับ เล่นๆอยู่เครื่องก็ค้างไปเลย พอผม re เครื่องใหม่มันก็เข้า windows ไม่ได้เลยอะ มีเสียงแต๊กๆๆๆ ตลอด ต้องถอด HDD ตัวที่เสียออกถึงจะเข้าได้

อาการยังงี้มันเป็นที่อะไรคับ
    มีไวรัส โทรจันตัวไหนมั้ยคับ ที่จะทำให้ hdd เสียแบบนี้

ช่วยทีคร้าบบบ ข้อมูลงานผมเยอะมากเลย ซวยแว้วววววววว

ตอนนี้ ผม ก้อเจอกับ เหตุการณ์นี้ อยู่ ครับ ด้วยความโมโห ผมได้ถอด HD ออกมาเขย่า แรงๆ 2-3 ที ใส่กลับไปยังเดิมใช้ได้เหมือนเดิมครับ(วิธีนี้ไม่แนะนำนะครับ) ตอนนี้เลยรอ ได้HD ตัวใหม่มา แล้วจะเอาตัวนี้ไปเคลมครับ

Comment

Originally posted by bruszus View Post
      ตอนนี้ ผม ก้อเจอกับ เหตุการณ์นี้ อยู่ ครับ ด้วยความโมโห ผมได้ถอด HD ออกมาเขย่า แรงๆ 2-3 ที ใส่กลับไปยังเดิมใช้ได้เหมือนเดิมครับ(วิธีนี้ไม่แนะนำนะครับ) ตอนนี้เลยรอ ได้HD ตัวใหม่มา แล้วจะเอาตัวนี้ไปเคลมครับ
      สวมบทโหด

Comment

เครมโลดคับ ของผมก็แต๊กๆ หัวอ่านเหมือนกัน bios มองเห็น HD แต่ทำไรไม่ได้ แต็กๆตลอดเลยงับ

Comment

อาการใก้ลตายครับ ลำบากครับเคสนี้ -*-

Comment

แล้วถ้าเครมนี่ เค้ามีบริการ Backup HDD ให้มั้ยคับ ประกันของ Com7 อ่ะ แล้วถ้ามี BackUp เสียเงินรึเปล่า

เครม Com7 นานมั้ยคับที่พันทิพย์

Comment

ของม bios มองไม่เหน
              ของ excell store
              แต๊กๆๆๆวี๊ดๆๆๆแต๊กๆๆๆวิ๊ดๆๆๆ

Comment

รุ่นพี่ผมเจอแบบนี้ พี่แกเอาผ้าห่อแล้วฟาดพื้นแรงๆ เอาจนมันพังแล้วเอาไปเคลม-*-
                มาคิดๆดูสงสารร้านจริงๆ

Comment

Originally posted by sunserus View Post
                  แล้วถ้าเครมนี่ เค้ามีบริการ Backup HDD ให้มั้ยคับ ประกันของ Com7 อ่ะ แล้วถ้ามี BackUp เสียเงินรึเปล่า

เครม Com7 นานมั้ยคับที่พันทิพย์
                  คาดว่าไม่ครับถ้าได้ก็อาจต้องเสียเงิน (แต่เอคุ้นๆว่้ามียี่ห้อไหนนะที่ประกันพร้อมกู้ข้อมูล OS อะไรนี่แหละ
                  จำมะได้)

Comment

เวรๆๆๆๆ ที่ไหนมีรับ Backup HDD มั่งคับ ผมไม่มี hdd ลูกโตขนาด 400g มา Backup เองเลยอ่ะ

ช่วยทีคร้าบ หรือถ้าใครอยาก BackUp ให้ผม ''ก็อปหนังชมพู''ไปเลยคับ มีโคตรเยอะ ใน HDDอะ

แง เสียดาย TT

Comment

ผมเคยเป็นครับ มัวแต่โทษ hdd ที่ไหนได้ลองเอาไปต่อกับเครื่องคนอื่นเท่านั้นแหละถึงได้รู้ว่า
                      สายไฟ hdd ไม่ดีครับ ตอนนี้เพื่อนก็ใช้ได้ตามปกติครับ ผมเคยเจอปัญหานี้แล้ว ถ้าลองที่เครื่องช่างแล้วยังเป็น
                      เคลมโลด

Comment

program easy recovery profestional เท่านั้น ชั่วโมงนี้
                        อย่าลืมเอา hdd ไปต่อพ่วงก่อนนะครับ

Comment

ผมลองเอาไปเสียบกับเครื่องอื่นแล้วก็ยังเป็นอ่ะคับ
                          hdd มันมีหัวเสียบทั้งแบบ 4pin และ sata ลองแล้ว 2อย่างก็ยังไม่ได้

Comment

Originally posted by sunserus View Post

ปัจจุบันไม่เหมือนเมื่อก่อนแล้วครับ หลายที่เอาของซ่อมมาให้ทั้งนั้นครับ ไม่ต่างจากการหมดประกันเลย

Comment

Working...
                            X