Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูอาการฮาร์ดดิสให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูอาการฮาร์ดดิสให้หน่อยครับ

Defrag แล้ว ขึ้น Bluescreen ครับ
    ไปเช็คที่ Error-checking เลือก Scan for and .... ก็ไม่มีปัญหาอะไร ก็เลยเลือกทั้ง Auto กับ Scan ที่นี้ตอนสแกนมันค้างที่ 5 % ครับ

ใช้ chkdsk เช็คต่อ ก็ไม่เจอ Bad แต่ใช้ HD tune เช็คมีสีแดงแล้วขึ้นติดๆกันเลยครับ แล้วมันก็ขึ้น Bluescreen เลย

สรุปว่ามัน Bad ใช่ไหมครับ แล้ว แท้หรือเทียมจะเช็คได้อย่างไร

ถ้ามัน Badแท้ ตอนนี้ประกันยังเหลือครับ เวลาเอาไปเครมจะบอกเขาว่าไง ถึงจะดีที่สุดครับ

ขอบคุณครับ

เคลมเลยท่าน อาการไม่น่าไว้ใจ

Comment

เคลมเลยครับ HDD Bad บานเลยท่าน ถ้าขึ้นสีแดงติดๆกันขนาด จอฟ้า

Comment

Working...
      X