overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: แนะนำที SLI

OverclockZone Member

Default แนะนำที SLI

กำลังคิดจะไปซื้อคอมคับ แต่สนใจในเรื่องของการทำ sli ว่ามันนดียังไงคับ ช่วยอธิบายหน่อยคับท ถ้าดีก็อาจจะใช่คับ ขอบคุณคับ
    Last edited by ta_too22; 5 Dec 2007 at 21:06:32.

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

รู้แต่ข้อไม่ดีครับ เปลืองตัง เปลืองไฟ บอร์ดแพง

ขอบคุณคับที่แนะนำ ข้อเสีย แล้วข้อดีไม่มีใครรรู้เลยเหรอคับ

ถ้าเอาไปแล้ว SLi ถูกรุ่นก็คุ้มครับเช่น ซื้อ 8800GT SLI กินไฟไปพอๆกับ 8800UL แต่แรงกว่าเป็นต้นครับ

OverclockZone Member jikkabom's Avatar

ข้อดี คือ สะใจ + สนองความอยาก (กิเลส) ของตนครับ

เหรอคับ อืม..น่าสนใจ
    ถ้าใช่หน้าจอสองจอ ต้องใช่การ์ดจอรุ่นไหนดีคับ
    ขึ้นอยู่กับขนาดของจอด้วยเปลล่าคับ

อืม กินไม่ได้แต่เท่ครับ

OverclockZone Member dern45's Avatar

พวกท่านรวยค่าไฟมากหรอครับ

แล้วอยากรู้จักว่าถ้าตัวเดียวใช้ไฟเท่าไหร่ แล้วสลิใช้เท่าไหร่

ผมทำ SLI XFX 8800GT Extreme X2 ,C2DE6750, ASUS P5N-E SLI, DDR-II 2 GB ได้คะแนน 3D Mark06 แค่ 121xx ..น้อยมากครับ (ยังไม่ oc ทั้ง CPU,GPU) ไม่รู้เป็นที่อะไร Driver ก็เห็น Mode SLI พอลองเล่นเกมส์เทียบกับใช้ Card ตัวเดียว Frame rate ก็เพิ่มขึ้นแค่ 2-3 เฟรม อย่าง crysis ปรับแค่ 1024x768 AA2x High หมด SLI ก็ยังไม่ถึง 30 FPS เลยครับ..ผมว่ามันไม่คุ้มกับการลงทุนเลย SLI เนี่ย อาจจะเป็นที่ Mainboard nForce 650i หรือเปล่าครับผมเลยไม่แน่ใจว่าการทำ SLI จะดีจริง

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

แนะนำ ตัวเดียวแรงๆไปเลยดีกว่าครับ

OverclockZone Member Solidworks's Avatar
    South-East Asia

2 ตัวแรงกว่าครับ ( รุ่นเดียวกัน ) ผมว่า ช่วงนี้ 7900 GS น่าจับ SLI มากสุดเพราะราคาเย้ายวนเหลือเกิน.

สรุปแล้วไม่ดีใช่เปล่าคับ มีใครมีความคิดเห็นอีกเปล่าคับ แนะนำด้วยจ้า

OverclockZone Member jim_java's Avatar

ดีสำหรับคนที่เงินเหลือๆครับ 2ตัวย่อมแรงกว่า 1ตัวอยู่แล้ว ถ้าเอารู่นซีรี่8ท๊อปๆมา SLI นะครับรับรองแรงได้ใจ แต่ตังก็ต้องแรงด้วยนะครับ ไหนจะ ซัพพลายอีก เงินไม่ถึงจริงก็อย่า SLI เลยครับ

ถ้าจะใช้รุ่นไหนดีคับ แนะนำหน่อย

OverclockZone Member jim_java's Avatar

ก่อนจะให้แนะนำ ถามงบประมาณที่มีก่อนดีกว่า ครับว่ามีงบเท่าไรที่จะเอาลงการ์ดจอได้

จะเอามาใช้ทำงาน 3D ขอแบบลื่นๆ ใช้ 2 จอคับ จอ 20"-22" ราคายังคิดดูอยู่คับ จัดมาสัก 3 ชุดแล้วกันคับ แล้วจะพิจารณาคับผม ขอบคุณคับ

ไม่มีใครใช้งานแบบเดียวกับผมเลยเหรอคับ แนะหน่อยจิ

OverclockZone Member Gussman's Avatar

Quote Originally Posted by g_mazio View Post
    ผมทำ SLI XFX 8800GT Extreme X2 ,C2DE6750, ASUS P5N-E SLI, DDR-II 2 GB ได้คะแนน 3D Mark06 แค่ 121xx ..น้อยมากครับ (ยังไม่ oc ทั้ง CPU,GPU) ไม่รู้เป็นที่อะไร Driver ก็เห็น Mode SLI พอลองเล่นเกมส์เทียบกับใช้ Card ตัวเดียว Frame rate ก็เพิ่มขึ้นแค่ 2-3 เฟรม อย่าง crysis ปรับแค่ 1024x768 AA2x High หมด SLI ก็ยังไม่ถึง 30 FPS เลยครับ..ผมว่ามันไม่คุ้มกับการลงทุนเลย SLI เนี่ย อาจจะเป็นที่ Mainboard nForce 650i หรือเปล่าครับผมเลยไม่แน่ใจว่าการทำ SLI จะดีจริง
    สลับการ์ดสีแดงๆ บนบอร์ดยังครับ ให้มัน Enable SLI น่ะครับ คะแนนนั่นมันการ์ดใบเดียวนะครับ

PM มาคุยกะผมดูเน้อ ...

Quote Originally Posted by dern45 View Post
    พวกท่านรวยค่าไฟมากหรอครับ

แล้วอยากรู้จักว่าถ้าตัวเดียวใช้ไฟเท่าไหร่ แล้วสลิใช้เท่าไหร่
    ทำไมท่านมี อคติละครับ ผมไม่ได้ว่าอะไรหรอกครับ แต่!!!
    ถ้าตอนนี้พี่ท่านใช้ CPU แบบประหยัดแต่ ผลิตที่ 90nm เจอรุ่นใหม่ๆอย่าง 45nm ยังช่วยโลกได้มากกว่านะครับ

OverclockZone Member Byzentine's Avatar
    ที่ที่มองแล้วเห็นเธอบนฟ้า

ตามความพอใจเลยครับ ตังมีสนองอารมณ์ เรื่องแรงมันแน่นอนอ่ะครับ 2 หัวดีกว่า 1 แน่ 8800GT*2

มันก็แร้งแรงหละงับ แต่อย่าลืม บริจาคด้วยนะคร้าบ อิอิ ให้เด็กไม่มีโอกาส

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks