Announcement

Collapse
No announcement yet.

Scythe ANDY SaMuRai ใช้กับพัดลมอะไรดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Scythe ANDY SaMuRai ใช้กับพัดลมอะไรดีคับ

คืออยากได้เย็นๆแล้วก็เงียบๆอะคับ เอาแบบที่เย็นกว่าพัดลมตัวเดิมนะคับ ขอลิ้ง+รูปและราคาด้วยก็ดีคับ ขอบคุณคับ

ส่วนตัวไม่ค่อยชอบแบบมีไฟนะคับ แต่ถ้ามีแล้วมันเย็นก็จัดมาคับ ขอบคุณคับ

Comment

ตัวเดิมก็เงียบแล้วเย็นอยู่แล้วนะคับ ถ้าอยากได้เย็นกว่า คงต้องยอมเพิ่ม volume คับ พวก Arctic Cooling PWM Fan น่าจะเย็นกว่าหน่อยๆ แต่ถ้าเปิดสุดนี่ เสียงดังกว่าแน่ๆ คับ

Comment

คืออยากจะลองเปลี่ยนมั่งอะคับ นึกว่ามีเย็นกว่าและเงียบเท่าเดิมก็ยังดี อิ อิ

Comment

silent cats มั้ง

Comment

silent fan สีขาวมั้งนะ

Comment

ตัวสีส้มไง ปรับรอบได้ แต่ แพงหน่อย อิอิ

Comment

ขอบคุณมากคับ

Comment

จาเย็นกว่านี้ก่ ต้องดัง กว่าเดิมๆ อยู๋แล้วละ

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
                    ตัวสีส้มไง ปรับรอบได้ แต่ แพงหน่อย อิอิ
                    ตอนนี้ผมก้ใช้อยู่ครับ แรงดีทีเดียว ปรับแรงเฉพาะตอนเล่นเกมส์เท่านั่นจ้า มันดังดีฉิบ อิอิ

Comment

ไอ้ตัวสีส้มนี่มันลดไปกว่าเดิมกี่องศาอะคับ แล้วดังมากกว่าเดิมเยอะไหมคับ ขอบคุณคับ
                      ปล.อยากจะให้ลมแรงๆไปเผื่อแผ่บอร์ดอะคับ ^^

Comment

แล้วถ้าเกิดอยากเงียบหละ พัดลมArcic Coolingจะเงียบกว่าไหม

Comment

silverstone ครับ ตัว 650 บาท ใหม่ที่ tk

หรือไม่ก็ smart case fanII ตัวสีส้มที่ว่านั้นแหละครับ ปรับรอบสุดทีนึงนี่ เสียงเหมือนโรงสีข้าวครับผม
                          วื้ด.....................................................................

Comment

ขอบคุณมากคับ สำหรับคำแนะนำ

Comment

ผมว่าเงียบและเย็นแบบผมใช้ในห้องนอนได้สำหรับ andy ก็คือ Thermaltake Thunderblade ที่มีไฟน่ะครับเสียงรบกวนต่ำและเย็นครับ ส่วน silver stone ก็เย็นจริงครับแต่เสียงมันจะดัง วู้ๆๆ น่ะครับต้องลดรอบลงเหลือ 1900 ก็จะไม่ได้ยินครับ

Comment

Working...
                              X