Announcement

Collapse
No announcement yet.

A8Js พิมไทยไม่ได้ครับ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• A8Js พิมไทยไม่ได้ครับ ช่วยที

พิมไทยไม่ได้ครับ เข้าไปดูใน Input language ไม่มีของไทยอะครับ

ทำไงดี ช่วยทีนะครับ

ขอบคุณครับ

http://www.pantip.com/tech/article/article.php?id=154

จัดไปคับป๋ม เครดิต คุณ WizardMadrid จากเวบพันทิพคับ ป๋ม ^^

Comment

มันไม่เกี่ยวกับ a8j ครับ มันเป็นที่ วินโดว์ ลงไทยจากแผ่น วินโดว์ก็ได้แล้ว

Comment

ไม่ทราบว่าตอนนี้คุณมีแผ่นวินโดส์มั้ย ก็ลงจากแผ่นอ่ะครับ

Comment

ลงยังไงอะ จาก แผ่น ต้อง ลงวินโดวใหม่เลยรีเปล่าครับ

ไม่อยากลงใหม่ อะ ลง โปรไว้เพียบ เลย

Comment

ลงยังไงอะ จาก แผ่น ต้อง ลงวินโดวใหม่เลยรีเปล่าครับ

ไม่อยากลงใหม่ อะ แล้วถ้าต้องลงใหม่ โปรแกรมเดิมยังอยู่รึเปล่าอะครับ (ลงโปรไว้เยอะ)

Comment

คือ ป๋มม่ะม่ะแน่ใจเรื่อง วินโดของ Asus เหมือนกันว่าให้แผ่นมาหรือป่าว แต่ถ้าให้แผ่นมา ทำตามวิธีในเวบพันทิพเยยคับ ถ้ามีปัญหา กะแอดm มากะไคบจะได้ สะดวกขึ้น
              ปล.ไม่ต้องลงใหม่คับ

Comment

ทำตามความเห็นบนๆครับ ส่วนเครื่องของ ASUS จะไม่มี Windows มาให้ครับ ไม่เชื่อดูที่เสปคบนเครื่องได้ ตรง OS จะมีแค่ว่า - และตัวที่มี Windows จะมีฉลาก CD-Key ของ Microsoft ติดมาใต้เครื่องครับ แล้วเครื่องที่ไม่มี Windows ร้านมักจะลงให้ครับ

Comment

ลงแบบ upgrade ไงคับมันไม่ลบโปรที่ลงไว้

Comment

Working...
                  X