Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนพี่ๆ ช่วยแนะนำสเปกหน่อยนะคับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนพี่ๆ ช่วยแนะนำสเปกหน่อยนะคับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

คือผมจะเอาคอมไว้ ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์พวก SRYSIS BF2 Online คับแล้วก็โหลด Bit ส่วนมากผมจะเปิดคอมไว้แทบไม่ได้ปิดเลยคับ ที่ดูๆ ไว้มีดังนี้คับ
    งบไม่เกิน 25,000 นะคับ ไม่เอาจอนะคับ รบกวนจัดทั้งแบบราคา 20,000 และ 25,000 เลยนะคับ
    CPU E4500
    MB P5KR or GA-P35-DS3R ตัวไหนน่าใช้กว่าคับคือผมเปิดคอมนานนะคับ ตัวไหนเปิดนานๆ ไม่มีปัญหาบ้าง

VGA HD3850 or HD3850 512M or HD3870 ระหว่าง 256M กับ 512M เวลาเล่นเกมส์ต่างกันมากมั้ยคับ 3 ตัวนี้ตัวไหนคุ้มสุดคับ

HDD อันนี้ผมไม่รู้จะเอายี่ห้อไหนดีคับรบกวนแนะนำด้วยคับ ทนร้อนเพราะเปิดนาน หลายวันคับ เอา80G 2ตัวต่อ RAID 0 หรือ 250G ตัวเดียวอันไหนน่าใช้กว่าคับ

RAM อันนี้ก็รบกวนแนะนำดัวยคับ อยากได้ซัก 2G ระหว่างบัส 800 กับ 667 ต่างกันมากมั้ยคับรบกวนแนะนำยี่ห้อด้วยนะคับไม่จริงๆ ขอรุ้นบ้านๆ นะคับไม่ได้เอาไว้โอเวอร์คล็อค

DVD อยากได้ DVD-RW รบกวนบอกยี่ห้อด้วยคับ

ตัวไหนไม่ดีเปลี่ยนได้ตามสมควรเลยนะคับ เพราะผมก็ไม่ได้ตามเรื่องคอมเท่าไหร่คับ
    สเปกข้างบนทั้งหมดต้องใช้ Power Supply น้อยที่สุดกี่วัตคับกลัวเปลืองไฟคับ
    สุดท้ายนี้ก็ขอขอบพระคุณทุกความคิดเห็นเลยนะคับ ตอบกันเยอะๆ ก็ได้นะคับ จะมีประโยชน์กับการตัดสินใจของผมคับ ขอบคุณมากคับ
    Last edited by Namekung; 6 Dec 2007, 19:15:30.

งบเท่าไหร่ เด่วจัดให้ครับผม

Comment

Working...
    X