Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามพี่ๆ เกี่ยวกับ Internet แบบไร้สายหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามพี่ๆ เกี่ยวกับ Internet แบบไร้สายหน่อยครับ

ถามพี่ๆ เกี่ยวกับ Internet แบบไร้สายหน่อยครับ

คือที่ๆผมอยู่มานเปปงห้องพักอะครับเลยต่อ Internet ไม่ได้ไม่ทราบมี

มี Internet แบบไร้สายแบบเจ๋งๆๆบ้างไหมครับ

นอกจากของโทรศัพย์แล้วมีแบบอื่นอีกไหมครับช่วยแนะนำทีครับ

ขอบคุณจิงๆๆ

ล้อเล่ง

ถ้าอยากไร้สาย ก็ต้องตื่นเช้าๆนะครับ

Comment

หุหุ ตอบได้ถึงใจมากๆๆครับ

ช่วยแนะนำทีครับ

พอดีผมอยู่แถวๆปราจีนอะครับ

Comment

Edge 80-120Kbps เดือนละ 999บาท Ulimite
        Hutch EV-DO (ไม่แน่ใจว่าที่ปราจีนมันอัพระบบให้หรือยัง) 500-700Kbps เดือนละ 999บาท Ulimite
        ถ้ายังอยู่ในพื้นที่เป็น Hutch 1x หรือ Adaptor ที่ใช้ไม่รองรับ EV-DO ก็ยังเป็น 80-120Kbps เหมือนกัน

Comment

คุณ JO

ไม่ทราบผมจะหาข้อมูลจากไหนได้ครับ เวป Hutch หรือเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับ ที่แนะนำ

Comment

อยากรู้เหมือนกัน ว่าเจ้า wireless modem เนี่ย มันจะมาต่อกับคอมแล้วต้องทำไงบ้างที่จะต้องเข้าเน็ต เล่นเน็ตที่ห้องได้ ผมอยู่สมุทรปราการ แต่พัฒนาการทางด้านนี้มันหลังเขาจริงๆ ทั่นที่ทราบวิธีก็รบกวน
            มาเปิดกะลาให้ผมทีครับ รอ TOT มาชาตินึงแล้วครับ ทำไมมันไม่เจ๊งๆไปซะก็ไม่รู้ มีแต่ปัญหา เจ้าอื่นๆ
            เขาจะได้มาทำมั่ง

Comment

Originally posted by ~BoOOoS~ View Post
              คุณ JO

ไม่ทราบผมจะหาข้อมูลจากไหนได้ครับ เวป Hutch หรือเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับ ที่แนะนำ
              ครับ

ลืมบอกไปอย่างนึง EV-DO มีขอจำกัดว่าระยะ***งจากเสาไม่ควรเกิน 2กม.
              Last edited by JO; 7 Dec 2007, 14:04:17.

Comment

Originally posted by ksurachai View Post
                อยากรู้เหมือนกัน ว่าเจ้า wireless modem เนี่ย มันจะมาต่อกับคอมแล้วต้องทำไงบ้างที่จะต้องเข้าเน็ต เล่นเน็ตที่ห้องได้ ผมอยู่สมุทรปราการ แต่พัฒนาการทางด้านนี้มันหลังเขาจริงๆ ทั่นที่ทราบวิธีก็รบกวน
                มาเปิดกะลาให้ผมทีครับ รอ TOT มาชาตินึงแล้วครับ ทำไมมันไม่เจ๊งๆไปซะก็ไม่รู้ มีแต่ปัญหา เจ้าอื่นๆ
                เขาจะได้มาทำมั่ง
                เหมือนกับหมุน modem 56K อะครับแต่ไม่เสียค่าหมุน

Comment

นั่นอ่ะดิคับ เห็นโฆษณาของ phoneone , mfa บอกว่า edge ต่อเน็ตความเร็วสูงได้ งงคับ
                  ใครใช้บอกหน่อยน้า

Comment

โมเด็มไร้สายมันจะไม่เสถียร ความเร็วจะขึ้นๆลงๆ ในความคิดของผม คงเป็นเพราะสัญญาณเน็ตของแต่ละค่ายไม่เสถียรมากกว่า ลองเช็คพื้นที่ในการใช้งานก่อนตัดสินใจ

Comment

Working...
                    X