Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมอุณหภูมิ cpu กับ mb มันร้อนแบบนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมอุณหภูมิ cpu กับ mb มันร้อนแบบนี้

e6300 ไม่ได้ocแล้ว 45/50องศา mb p5n32 e 47องศา แต่บ้านผมร้อนด้วยอ่ะ กลางวันร้อน 38-40 ได้อ่ะ มี cpu cooler แน่นำบ้างมัยครับ เมือก่อนใช้ p5b ไม่เห็นจะร้อนขนาดนี้เลย เปลียนมาใช้ p5m32 e ไม่นานนี้เอง

ผมก็เหมือนกัน แต่ก็ OC ไป 2.13 GH e2140 อ่ะ

ก็เรื่อยๆ run เต็มๆ ก็ 50+ อ่ะ ไม่เกิน 52 ต่ำสุดก็คง 39 อ่ะมั้ง

Comment

e6300 ไม่ได้ocแล้ว 45/50องศา mb p5n32 e 47องศา
      ---------------------------------------------
      ถ้าตามที่บอกมาไม่มีความจำเป็นที่จะต้องเปลี่ยนระบบระบายความร้อนครับ
      ---------------------------------------------
      50 องศาผมคิดว่าไม่ร้อนครับ แค่อุ่นๆเท่านั้น อาการไม่น่าเป็นห่วงครับ ชิวๆ

Comment

ขอบคุณครับ มี cpu cooler แนะนำบ้างมัยครับ

Comment

E4500 กับ P5B CPU49 MB45

Comment

Zalman 9700LED เย็นดี แจ่มจริง

Comment

ไม่ต้องคิดมากคับ อุณหภูมิโดยข้างเรา ก็ล่อไป 30+ แล้วคับ แล้วอุปกรณ์ที่มันทำงาน มันจะไปเย็นกว่า อุณหภูมิโดยรอบได้ไงคับ

Comment

ขอบคุณทุกคนมากครับ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
                  ไม่ต้องคิดมากคับ อุณหภูมิโดยข้างเรา ก็ล่อไป 30+ แล้วคับ แล้วอุปกรณ์ที่มันทำงาน มันจะไปเย็นกว่า อุณหภูมิโดยรอบได้ไงคับ
                  ตามนี้เลยครับ

ความรู้สึก "ร้อน" ของคน กับเครื่องไฟฟ้ามันต่างกัน บางคนแตะซิ้งค์ NB, SB แล้วร้อนมากก็ไม่สบายใจโดยไม่ทราบว่ามันเป็นเรื่องปกติ

Comment

ผมก็ Celeron D (lapped) 37-54 C. ถ้าไม่ได้แลปนี่สูงมาก 50-70 C. ลดลงมามาก @ 4.0 GHz.

Comment

โน๊ตบุคผม 50+ เกือบตลอด อย่าเครียดไปเลยครับ

Comment

Working...
                      X