Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา ASUS EN8800GTS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา ASUS EN8800GTS

พอดีผมพึ่งซื้อ ASUS EN8800GTS มาแล้วเกิดปัญหา อุณหภูมิร้อนมาก
    67c-75c ตอนนี้ปรับ fan 100% แล้วก็ยังวิ่ง 61c-67c
    ผมว่ามันร้อนมากง่ะ ผมเล่น Most Wanted แล้วขับประมาณ 280-300km/h ขับไปประมาณ 2นาทีภาพเริ่มค้างจากนั้นพอได้ซัก 4นาทีเริ่มทนไม่ไหว
    ก็ออกมาดูอุณหภูมิ 75c
    ตอนนี้วัดได้สูงสุด 78c ไม่รู้จะทำไงดีงับช่วยแนะนำหน่อย

เคส Gview พัดลม 5ตัวงับ แบบ skew less ผมลืมรุ่นไปแร้ว
    Last edited by attawit; 6 Dec 2007, 21:42:11.

-จากของเพื่อนผม ไม่ร้อนเท่านี้นะครับ ไม่ควรไปแกะหรือไปดัดแปลงนะครับ ควรส่งร้านจะดีกว่า ส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะเป็นที่heatsinkประกอบไม่แนบสนิทกับcoreครับ

Comment

งืมงับผมยังไม่ oc เลยก็เป็นเงี้ย ถ้ายังไงก็จะลองส่งร้านไปเปลี่ยนดูงับ

Comment

ผมว่าเอาไปเทสที่ 0 จะดีกว่าครับถ้ามีปัญหาจะได้เปลี่ยนตัวใหม่เลย เพราะเพิ่งซื้อมาไม่นานไม่ใช่เหรอ ผมก็ใช่อยู่ครับตัวเดียวกันของผมไม่เกิน 65 นะครับ เล่นเกมแบบ 4-5 ช.ม ติดต่อกันครับ

Comment

แล้วจะเกี่ยวกะจอปะงับผมใช้ 2232GW

Comment

Working...
          X