Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมผมลง windows ใหม่ใน notebok ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมผมลง windows ใหม่ใน notebok ไม่ได้

ทำไมผมลง windows ใหม่ใน notebok ไม่ได้ พอเข้าไปในหน้าจอ setup มันแจ้งว่า ไม่พบ harddrive ติดตั้งอยู่ในเครื่อง ต้องทำอย่างไรครับ ผมใช้ compaq v3111 tu คือตอนแรกมันไม่มี windows น่ะครับแล้วเขามาลงให้(แต่ทำไมผมถึงลงไม่ได้ไม่รู้)
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

สงสัยจะเป็น HDD แบบ SATA

Comment

ใช้ครับแล้วมันเกี่ยวไรกันเหรอครับ แล้วมีทางแก้ไหม

Comment

....

Comment

...

Comment

-*- ซื้อมาแย้วลงใหม่ช่ายไหมคับ ถ้า Hdd เป็น SAta นะคับ แนะนำง่ายไปซื้อแผ่น วิโดพันทิพคับ พวกแผ่นปลอมทั้งหลายคับ เพราะจะมีไดร์พเวอร์อัพเดด ที่สามารถใช้กะ SATA ได้คับ
            หรือถ้ามีตวามจำเป็นต้องการให้ของแท้ที่แถมมากะเครื่อง ไปซื้อ FDD1.44 ที่ต่อ Usb มาคับหรืออักวิธีคือต้องเข้า Bios เพื้อปิดการทำงานของ SATA คับ แค่นี้กะลงได้ละคับ ไม่มีปัญหา ส่วนเรื่องการใช้งาน เปรียบเทียบกันก็พอๆๆ กันคับไม่แต่ต่าง ^ ^ ส่วนเรื่องไดร์พ เวอร์ ของคอมแพต โหลดได้จากเวบ www.Hp.Com คับป๋ม

Comment

เข้าไบออสไปปิด native sata ครับ (disable) แล้วลงได้ปกติเลย

Comment

Working...
              X