Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้คอมฯ ใหม่ (แต่คุ้มค่าการลงทุนครับ )

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้คอมฯ ใหม่ (แต่คุ้มค่าการลงทุนครับ )

ผมต้องการประกอบคอมฯเพื่อนำไปใช้งานด้านการตัดต่อ VDO โปรแกรม Adobe ครับอยากจะรบกวนท่านผู้รู้ทั้งหลายช่วยบอกหน่อยว่าควรใช้อะไรบ้างงบประมาณอยู่ที่ 25,000-30,000 บาท
    ถ้าไม่เป็นการรบกวนจนเกินไปอยากให้ตอบตามรายการดังนี้ครับ
    1.ราคาอะไหล่แต่ละชิ้น
    2.ยกตัวอย่างให้เลือกซัก 2 ตัวอย่าง ( หรือ 2 ชุด )
    3.สถานที่ซื้อหรือร้านจำหน่ายที่น่าไว้ใจและน่าแนะนำ
    4.ถ้าไม่รบกวนจนเกินไปโทรมาบอกก็ได้นะครับที่ 081-2410256

(ขอขอบพระคุณทุกท่านที่ช่วยตอบเพื่อให้ความรู้และนำไปใช้ในงานแก่ผู้ไม่รู้อย่างกระผมครับ )

ถ้าไม่เป้นการรบกวนจนเกินไป บอกด้วยว่ารวมจอใหมครับ

Comment

ต้องการใช้งานแบบไหนครับ ท่านจะใช้อย่างไร จะได้จัดให้ถูกใจได้

Comment

ต้องการประกอบใหม่ทั้งหมดครับทั้งจอ , แรม , เมนบอร์ดและอื่น ๆ ในงบประมาณที่ตั้งไว้ครับ / ส่วนการใช้งานก็ถ่ายวีดีโอด้วยกล้องถ่ายวีโอที่บันทึกลงเทป MiNi DV แล้วนำมา Capture ลงเครื่องคอมฯ แล้วนำมาตัดต่อในโปรแกรม Abobe premiere Pro 2.0 แล้วแปลงไฟล์ด้วยโปรแกรม Pro coder แล้วก็นำมาบันทึกลงทำเป็น VCD เพื่อนำไปรับชมอ่ะครับ

Comment

มีให้แค่ชุดเดียว เพราะผมว่า ดีที่สุดที่ผมคิดออก ครับ

E6750 6800
          ASUS P5KR 4200
          RAM ROX 667 1Gx4 3200 โปรแกรมนี้ (adobe) ตอนลง ถ้ามีแรมไม่ถึง 2กิก โปรแกรมก็โวยแล้วครับ อิอิ
          DVDRW 1200
          HDD 160Gx2 RAID 0 4000
          PCI-E HD2400 2000
          CASE 1000
          PSU ENERMAX 350W 1500
          LCD 17 5000

เม้า คีบอร์ด 1100

30000

Comment

Working...
          X