Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรียนเพื่อนสมาชิกทุกทั้งช่วยผมที่คอมมีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรียนเพื่อนสมาชิกทุกทั้งช่วยผมที่คอมมีปัญหา

ผมพึ่งซื้อได้ 1อาทิตย์
    1.Pentium4D925(Box,3.0GHz.)
    2.775-VSL)AsrockConroe1333-D667
    3.Liteon(SATA)DVDRW20x(Black,Box)
    4.DDR2 SDRAM Kingston 1g ตัว
    win xp 64
    เวลาอ่านแผ่นdvd คอมมันช้ามากไม่สามารถทําอย่างอื่นได้เลย อ่านข้อมูลก็ช้า
    เข้าเน็ตก็ช้ามาก แต่ถ้าไม่ใช่dvd คอมก็ปกติดี เลยงงมากครับ ช่วยแนะนําผมที

1. ลองเปลี่ยนแผ่นหรือยังครับ
    2. ลองเปลี่ยนมาใช้ XP 32 บิทดูนะครับ (อาจจะไม่เกี่ยวแต่ก้ลองดู)
    3. ลองตั้ง DMA ดูนะครับ ให้ RAM ช่วยนะครับ Direct Acces Memory หนะครับ อาจจะไว้ขึ้น

Comment

ลองทำตาม คห. บนดูครับ

แต่ผมสงสัยอย่างนึง เพิ่งซื้อคอมมา 1 อาทิตย์ แต่ทำไมเลือก PD อ่ะครับ น่าจะเอาซีรียส์ E นะ ราคาไม่ต่างกันมากมาย

Comment

Working...
      X