Announcement

Collapse
No announcement yet.

chipset intel 945 ดีไหมกับ P.D925 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• chipset intel 945 ดีไหมกับ P.D925 ครับ

คืออยากถามว่า ถ้าเราใช้ chipset intel 945 ดีไหมกับ P.D925 ครับ แล้วถ้าใช้ 915 หรือ 925 ผลจะเป็นอย่างไรบ้างครับ มีอะไรตกไปไหมครับ คือ ผมว่าอยากได้อยู่นะ แต่งบไม่ค่อยพอง่า ประกอบใช้เองก็อยากได้ของ ถูก และ ดีหน่อยนะครับ อย่างไรก็ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

พึ่งใด้ไปใช้ E6300 ของ Intel มาไม่ค่อยประทับใจกับคะแนนเลยครับ ใช้ Chipset 965 นะครับ กับ ASUS 1600 นะครับ ตัว DDR3 นะ เหอะ เหอะ แบบว่าคนรู้จักเล่น แต่ก็แรงดีนะ ที่ไม่ประทับใจคือ เราไม่ได้ใช้นะ หุ หุ (3DMark 2006 คะแนนรู้สึกสนใจไปทาง SLI มากกว่าง่า แต่ใช้งานโดยรวมดีนะ)

ใช้ Dualcore ต้อง 945 ขึ้นไปคับ
    ใช้ C2D ต้อง 965 ขึ้นไป
    แต่บางผู้ผลิตเมนบอร์ด บางรุ่น ก็โมดิฟาย ชิพต่ำกว่านั้นให้ ซัพพอร์ท dualcore หรือ C2D ได้

Comment

Working...
    X