Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่าm/b A7V8X-X ใส่แรม 1G Bus400 แล้วเครื่องแฮงค์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่าm/b A7V8X-X ใส่แรม 1G Bus400 แล้วเครื่องแฮงค์ครับ

รบกวนพี่ๆหน่อยครับว่าอาการแบบนี้เกิดจากสาเหตุอะไรครับ แต่ถ้าใส่Ram512*2เครื่องใช้งานได้ปกติครับ แฟลตbiosเป็นเวอร์ชั่น1013 แล้วนะครับ สเปกเครื่องที่ผมใช่อยุ่
    M/B ASUS A7V8X-X
    CPU XP2400+
    VGA FX5200

ของผมใส่ 1 GB 2ตัวไม่มีปัญหาอะไรนะ ใช่บอร์ดตัวเดียวกันกับของคุณนั้นแหละ

Comment

เคยใช้บอร์ด ASUS A7V8X-X ใส่ 1GB BUS400 แล้วก็ไม่มีปัญหาเช่นกันนะครับ

Comment

ผมเคยใช้ ram มันตีกัน kingmax 512M เจอ kingston 512M เปิดเครื่องไม่ติดเลยคับ บัส400 เท่ากัน

Comment

Originally posted by kingmax View Post
          ผมเคยใช้ ram มันตีกัน kingmax 512M เจอ kingston 512M เปิดเครื่องไม่ติดเลยคับ บัส400 เท่ากัน
          อ๊ะ... ถูก

Comment

ของผมใช้แรม rox 1gb บัส 400 กับบอร์ดตัวนี้ก็ปกตินะครับ
            แต่ตอนนี้+คิงส์ตัน512 ไปอีกแถวก็ใช้ได้ครับ ไบออสลองทั้งตัว1012และปัจุบัณ1014
            มั้ง ของท่านน่าจะเป็นที่ชิพแรมน่ะครับ

Comment

เห็นในหนังสือ quick pc บอกว่า ใส่ ram bus400 แล้วเอ๋อ จะเป็นปัญหาที่ bios ครับ ต้อง up เป็น ver. ใหม่ๆจะหาย

ขออภัยพอดีตอนนั้นไปอ่านที่ห้องสมุดประชาชน เลยกลับไปอ่านอีกรอบไม่ได้

Comment

Working...
              X