overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: <<<ครายบอกดีคอมเคลมยาก ผมว่าง่ายกว่าเจ้าอื่นบานเลย>>>

OverclockZone Member lahunza's Avatar

Default <<<ครายบอกดีคอมเคลมยาก ผมว่าง่ายกว่าเจ้าอื่นบานเลย>>>

วันนี้ผม เอา mb ไปเคลมมา ที่ 0ใหญ่ สรรพวุธ ก่อนเคลมก็เสียวๆเห็นในนี้พูดกันไว้เยอะ ผมเอาไปเคลมแล้วประทับใจนะ

1. เค้าไม่ได้ส่องของเลย จด s/n ใส่คอมแล้วเอาไปด้านหลัง
    2. รอ 10นาที เรียกไปเอาตัวใหม่- -" ผมคิดว่าใหม่แกะกล่อง เพราะกลับมาที่บ้านแล้วส่องดู ไม่มีร่องรอยการใช้งาน
    3. บอดผมลายปริ้นถลอกด้วย เคลมมาได้ไงหว่า
    4. พนักงานน่ารักดี อยากจีบจริงๆ
    5. ตอนเอาไปเคลม ลืมถอดตัวยึดบล๊อคน้ำ swiftech gt ต้องออกจากบ้านไปเอาอีก 555 แสดงว่าเค้าไม่ได้ส่องบอดจริงๆ

บอด striker extream ตอนนี้ชอบ dcom ละ

OverclockZone Member Herulaya's Avatar

แล้วแต่ดวงครับ - - ผมก็เครมไว เหมืนอกัน บางอันก็น่าโมโห

OverclockZone Member rsun's Avatar

โอ้วได้ของใหม่เลยดีจริงๆ ผมก็เคยไปแคลมของ dcom หลายครั้งละ แต่ก็ยังไม่เคยเจอที่มีปัญหา และไม่อยากเจอด้วย เหอๆ

vasag's Avatar

แล้วแต่ ด้วง

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

อิจฉาคนเครมเร็ว อิอิ ทำไมดีคอมนครปฐมส่งนานมากๆ

OverclockZone Member meekung123's Avatar
    แถวๆสะพานปิ่นเกล้า

ปล. นั้นมานศูนย์ใหญ่คับผม ที่เป็นปัญหา ส่วนใหญ่ๆๆ มานอยู่ที่ศูนย์ 1000tip คับผม - -*

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

อ้าว เพิ่งได้มา เอาไปเคลมแล้วเรอะ

ยินดีด้วยกับของใหม่ครับ

OverclockZone Member nutto1150's Avatar

ก้คูนย์ใหญ่นี่ท่าน คราวหน้าลองพันทิพ สิท่าน

OverclockZone Member maxy's Avatar

ซินยเน็ทที่ พัน ทิบ ครึ่ง ชั่วโมง

Dcom นี่ประมาณ 10 นาที บางครั้ง นานมาก

OverclockZone Member beautyless's Avatar
    พระราม 9 กรุงเทพฯ

เคยไปเคลมฮาร์ดดิสประกันดีคอมยี่่ห้อประตูน้ำ ที่พันธ์ทิพย์ประตูน้ำ ชั้นบนสุด
    เค้าก็ส่องด้วยตาเปล่า ประมาณ 15 วิ แล้วก็คีย์ข้อมูล ให้เรากรอกชื่อ เบอร์โทร
    รอ 7-8 นาทีได้ (สงสัยผมโชคดีมั้ง)

อีกที่นึงก็เคลมแรมกับIngram แรมค้อดเก่า SD128/133 ของเพื่อนมัน
    ไม่มีกล่องมีแต่แรมกับวอยด์ เค้าก็รับไปก็คีย์ข้อมูลเลย เราก็ลุ้นๆ ว่ามีของมั้ย
    ครึ่งนาทีเค้าเดินไปหยิบของใหม่ข้างในมาให้เลย มาทั้งกล่องทั้งแรมใหม่(อันนี้เป็นของเพื่อนนะครับ)
    พันธ์ทิพย์เหมือนกัน

OverclockZone Member HoYtaLay's Avatar

ผมก็ประทับใจกะดีคอมนะครับ เคลมไวดีครับ

OverclockZone Member burmkung's Avatar

คงโชคดีครับ แต่ผมคนนึงละ ไม่เอาดีคอมแน่นอน กาหัวไว้แล้ว ลาแล้วลาขาด

OverclockZone Member Khow's Avatar

ไปศูนย์ใหญ่ไม่ค่อยมีปัญหาหรอกมาลองของที่ต่างจังหวัดจะรู้ว่าต่างกันฟ้ากับเหว

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

ของแบบนีแล้วแต่จังหวะครับ บางคน บางครั้ง มีดีบ้าง เลวบ้าง คละกันไป

OverclockZone Member TRIPPLE-X's Avatar
    บางพลีใหญ่-สมุทรปราการ

วันก่อนไปเครม HD ที่สำนักงานใหญ่ใช้เวลาแค่ 10 นาที ก็ได้ตัวใหม่ละครับ ไวมากๆ คนรับเรื่องก็น่ารักๆมากครับ

OverclockZone Member Hangger's Avatar

เคยเคลมบอร์ดที่ พันทิพ 1ครั้ง รอ15นาทีก็ได้ของ และเคยไปเคลมที่ซอยแถวๆพระราม4 เข้าไปเค้าถามว่าเป็นอะไรผมบอกว่า สล็อดแรมเสียแล้วก็ไม่ได้ส่องถามว่าล็อดไหนเสีย ชี้ให้เค้าดูเค้าก็เดินไปเอาบอร์ดใหม่มาให้ 5นาที ยังมะเจออะไรแย่ๆและก็มะอยากเจอเหมือนกันคับ

OverclockZone Member

ดีคอมเหมือนท่าน แต่ส่งเคลมไป 2 อาทิตย์แล้ว ยังไม่ได้เลย เคลมที่กระบี่ ส่งต่อไปภูเก็ต ต่อไปกรุงเทพอีกที แล้วจะตั้งศูนย์ทำไมอ่ะ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

นับว่าดวงดีมากๆคับ^^"

OverclockZone Member Radioactive's Avatar

ไม่โดนกะตัวบ้าง ก็ถือว่าโชคดีไปครับ

OverclockZone Member Solidworks's Avatar
    South-East Asia

มันแล้วแต่กรณ๊

Bookmarks

Bookmarks