overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: AMD ล้างบาง Phenom 9500,9600 รับปีใหม่

กร๊ากกกกกกกกกกกก Master

Default AMD ล้างบาง Phenom 9500,9600 รับปีใหม่

AMD จะส่ง Phenom 9550 และ 9650 (rev B3)แทนรุ่นปัจจุปันที่ประสพปัญหาการทำงานของ cache L3

AMD เตรียมที่จะโล๊ะ CPU ทั้งสองรุ่นที่กำลังจะวางขายทิ้ง (ใครซื้อไปละก็ซวยรับปีใหม่เลยสิเนี่ย) ในช่วงต้นของไตรมาสที่ 1 ของปีหน้า ถือว่าเป็น CPU ที่มีอายุสั้นที่สุดอย่างไม่น่าเชื่อ
    และจะถูกแทนที่ด้วยรุ่นใหม่ทั้งสองข้างต้น รวมถึง Phenom 9700 ที่ไร้ปัญหาแล้ว ซึ่งทางฝ่ายบริการของ AMD ได้แถลงกับสำนักข่าวกว่า 100 แห่งว่าเพราะสาเหตุการทำงานที่ผิดพลาดของ L3 ทำให้ประสิทธิภาพของ Phenom ลดลงถึง 10%

ในการเปิดตัว 9550,9650,9700 ในปีหน้านี้น่าจะเป็นนิมิตรหมายที่ดีกว่ารุ่นแรกที่ผ่านมา

นู๋เอาใจช่วยนะก๊ะ (Intel ถือ 45nm รอดักรอตีหัวอยู่แร้วววววววว)

http://en.hardspell.com/doc/showcont.asp?news_id=1985

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

เป็นข่าวดี และข่าวร้ายสำหรับคนซวยซื้อไปก่อน -*-

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

แล้วไครมันจะซื้อไปก่อน ยังไม่มีขายสักตัว

น่าจะเป็นการ โปรโมต ของ AMD ก็เป็นได้ เพราะส่วนมาก cpu ที่ปล่อยๆ ออกมา ให้ชิมลางนั้น

ส่วนใหญ่จะเป็นพวก เวปมาสเตอร์ ที่เกี่ยวข้องกับ วงการคอม หรือ นิตยสารต่างๆ หรือพวก สื่อต่างๆ

พอผลทดสอบ ออกมา ทำให้คนส่วนใหญ่ บ่นกันเสียงอื้ออึง ว่าไม่แรงเท่าที่ควร แล้ว ก็ทำการ ออกตัวจริงเสียง

จริง ออกมา โดยไร้ซึ่งปัณหาต่างๆ และ การไร้ซึ่งปัณหาต่างๆ ทำให้ มันแรงขึ้น 10 % โดยประมาณ

แหม๋ ท่าเป็นอย่างที่ผมว่าจริงๆ การตลาดเขาก็ดีเหมือนกันนะ ทำให้คนบ่นถึง แล้ว ทำให้คน มีความคิดที่ดีขึ้น

ต่อ AMD นั้นก็คือ ไร้ปัณหา และแรงกว่า ตัวที่เห็นในการทดสอบ ตั้ง10% แนะ

OverclockZone Member Reality's Avatar

การตลาดตรงไหนเนี่ยเขาไม่ได้บอกราคาตัวที่จะลงใหม่เลย ไม่มีการยืนยันว่าราคาจะเท่ากับของเดิม

เด๋วแรงขึ้น 10% แล้วราคาขึ้นตามจะยิ่งไปกันใหญ่

ผมว่างานนี้พลาดจริงนะครับไม่ใช่การตลาด

OverclockZone Member TerrorORC's Avatar

ขอบคุณแฟนพันธุ์แท้ AMD นะครับสำหรับข่าว

OverclockZone Member InF3RNaL's Avatar
    อ้อมใหญ่ พุทธมณฑล บางแค

ขอบคุณครับ รอดูกันต่อไป

OverclockZone Member Drunk's Avatar

แฟนพันธุ์แท้จริงๆ ยกนิ้วให้ อิอิอิ

เป็นอย่างที่ผมคิดไว้อยู่แล้ว แต่ยังไม่อยากพูด

ต้องรอแก้ไขอะไรบางอย่าง หลังปีใหม่ได้รู้ช่วงนี้เก็บเงินไปก่อน

แต่ที่รู้ๆ ตอนนี้คล็อกนิดหน่อย แต่แรงพุ่งกระฉูดเลย เหอะๆๆ

มันต้องฝีมือคนไทยอย่างในเวป OCZ ทดสอบครับ ถึงจะเชื่อถือได้ อิอิอิ

แต่เห็นมีสาวกฝ่ายตรงข้ามแย้งกันใหญ่เลย เหอะๆ

OverclockZone Member zombieto's Avatar
    KMUTT Now in Chiangmai

555 ช้าๆได้พร้าเล่มงาม ช้าๆได้ CPU แรงโคตรรรร

OverclockZone Member junex's Avatar
    @ O.C.Tune ทาว์นอินทาว์น

ปูเสื่อรอดูของใหม่

OverclockZone Member Zepia's Avatar
    Alternate Reality

สู้ต่อไป AMD

OverclockZone Member renorzeta's Avatar

ช้าๆได้พร้าเล่มงาม -*- ว่าแต่ใครซื้อ 8800 GT ตัว 320 หรือ 640 คงร้องให้แย่ เพราะ รุ่น 512 ออกมาใใหม่ทั้งแรงทั้ง เล็ก เย็น ประหยัด โอ่ เสียดายเงิน

OverclockZone Member plobmuang's Avatar
    สุรศักดิ์ ศรีราชา ชลบุรี

รอดู

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

^
    เหมือนกัน

OverclockZone Member heatie's Avatar

ซื้อก่อนก็ได้ใช้ก่อนครับ อย่าคิดมาก คล็อกจึ๊กเดียวยังโหดขนาดนั้น

Bestkiller13
    Guest

Smile วิธีแก้ปัญหาและเพิ่มประสิทธิภาพ Phenom 9500

ผมใช้ ญ้ำนท 9500 อยู่ วิธีcdhทำให้ CPU มีประสิธิภาพ สูงขึ้น 10 % นั้นง่ายมาก แค่ใส่แรม 4 แถว ประสิธิภาw CPU และ Ram สูงขึ้น เกือบ 10 - 15 % ไม่เชื่อ ก็ลองใส่ Ram 1 Gb. 4 ตัว ดูซิครับ ไม่เห็นต้องเปลี่ยน CPU ใหม่เลย (วัดค่าจากการใส่แรม 1 Gb. 2 ตัว กับ แรม 1 Gb. 4 ตัวนะครับ) ประสิทธิภาพต่างกันยังกับฟ้ากับเหว 555555555

OverclockZone Member villianz's Avatar

ข่าว ผิด บัก มันไม่ได้เป็น ทุก ตัว!!!
    amd กลัว เสียชื่อ เลย ประกาศ ว่ารุ่น b2 อาจเกิดบัก ได้ และหยุดการผลิตไปนานแล้ว รุ่น b2 จึงออกมาในตลาด ไม่มาก
    แล้วบัก จะเกิด เมื่อ คุณ over clock เท่านั้น

OverclockZone Member Drunk's Avatar

Quote Originally Posted by Bestkiller13 View Post
    ผมใช้ ญ้ำนท 9500 อยู่ วิธีcdhทำให้ CPU มีประสิธิภาพ สูงขึ้น 10 % นั้นง่ายมาก แค่ใส่แรม 4 แถว ประสิธิภาw CPU และ Ram สูงขึ้น เกือบ 10 - 15 % ไม่เชื่อ ก็ลองใส่ Ram 1 Gb. 4 ตัว ดูซิครับ ไม่เห็นต้องเปลี่ยน CPU ใหม่เลย (วัดค่าจากการใส่แรม 1 Gb. 2 ตัว กับ แรม 1 Gb. 4 ตัวนะครับ) ประสิทธิภาพต่างกันยังกับฟ้ากับเหว 555555555
    มีภาพให้ดูไหมครับ

Bookmarks

Bookmarks