overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: ระหว่าง การ์ดจอของ SAPPHIRE กับ Powercolor ของตัวไหนดีกว่ากันครับ

OverclockZone Member carbon_za's Avatar
    จรัญสนิทวงศ์ 13

Default ระหว่าง การ์ดจอของ SAPPHIRE กับ Powercolor ของตัวไหนดีกว่ากันครับ

ช่วยแนะนำทีครับ
    ขอประสิทธิภาพของ 2 ตัวนี้ด้วยครับ SAPPHIRE กับ Powercolor

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

ควรหลีกหนีประกัน A&L

OverclockZone Member meekung123's Avatar
    แถวๆสะพานปิ่นเกล้า

Quote Originally Posted by battlecruiser View Post
    ควรหลีกหนีประกัน A&L
    แปล = เลือกพลังสีคับผม เพราะประกัน Com7
    ส่วน แซ่บไฟร์ ประกัน A&L คับผมไม่ควรเอาคับผม

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by meekung123 View Post
    แปล = เลือกพลังสีคับผม เพราะประกัน Com7
    ส่วน แซ่บไฟร์ ประกัน A&L คับผมไม่ควรเอาคับผม
    งั้นก็ขอให้ผมโชคดีก็แล้วกัน ซื้อไปแล้วง่ะ

OverclockZone Member kingmax's Avatar

ผมชอบ powercolor มากกว่าคับ ยี่ห้อนี้อยู่มานานแล้วคับ ประกัน com7 ด้วยคับ แต่ผมดันใช้ sapphire งงตัวเอง

OverclockZone Member Hunter_JIK's Avatar

ผมว่า แซบหลาย ดีกว่าถ้าไม่นับประกัน ถึงการ์ดจะ เป้นการ์ดเดียวกันจากโรงงาน

OverclockZone Member PANSA's Avatar
    รามคำแหง 65 (มหาดไทย) & พังงา

ผมว่าโดยรวมคงไม่ต่างกันมากนะ แต่ประกันของ powercolor น่าไว้ใจกว่า

OverclockZone Member nawachookit's Avatar

ผมชอบประกันของ Microware 2ปีเองช๊อบชอบ

OverclockZone Member meekung123's Avatar

ผมเองของของส่วนใหญ่ ก็ประกัน A&L เหมือนกันคับผม แต่ตอนเคลมแนะนำ
    ไปสาขาใหญ่(อยู่ข้างๆห้างฟอจูนคับผม) แล้วถ้านานกว่า1สัปดาห์ แนะนำให้โทรไปจิก ไป ด่า ไปโวย
    แล้วจะได้ ไวหรือถ้าได้ไม่ไวก็จะได้ทางเลือกใหม่ อย่างเช่น เปลี่ยนรุ่น+เพิ่มตังนิดหน่อย
    ปล. ผมเคลมบ่อยเหมือนกันอิอิ^^

Quote Originally Posted by nawachookit View Post
    ผมชอบประกันของ Microware 2ปีเองช๊อบชอบ
    ผมว่าไม่คุ้มอย่างแรงคับผม กับยี่ห้อนี้คับผม ลองคิดถึงราคาที่***งก่ะเพื่อนๆๆ ไม่กี่ร้อยแต่ประกัน***งกัน 1 ปี นี้ดิ ไม่คุ้มอย่างแรง ไหนจะยันต์กันแต็บ อีก ล่ะ - -*

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

Quote Originally Posted by kingmax View Post
    ผมชอบ powercolor มากกว่าคับ ยี่ห้อนี้อยู่มานานแล้วคับ ประกัน com7 ด้วยคับ แต่ผมดันใช้ sapphire งงตัวเอง
    เหมือนกันเลยท่านชอบพลังสีแต่ใช้ไพลิน

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ดีเท่า ๆ กันครับ
    แรงเท่ากัน ประสิทธิภาพเท่ากัน ต่างแค่ประกัน

OverclockZone Member xxxxxz's Avatar
    ประชาสงเคราะห์16

web sapphire สวยกว่า web powercolor

http://www.sapphiretech.com
    http://www.powercolor.com

เกี่ยวไหมน่ะ - -*

OverclockZone Member nawachookit's Avatar

Quote Originally Posted by meekung123 View Post
    ผมว่าไม่คุ้มอย่างแรงคับผม กับยี่ห้อนี้คับผม ลองคิดถึงราคาที่***งก่ะเพื่อนๆๆ ไม่กี่ร้อยแต่ประกัน***งกัน 1 ปี นี้ดิ ไม่คุ้มอย่างแรง ไหนจะยันต์กันแต็บ อีก ล่ะ - -*
    ต่างกันเปงพันคับ ให้คิดใหม่แล้วแต่รุ่นด้วยนะคับดูด้วย อิอิ เช่น A650 แรงสุดๆ ราคาถูกกว่าเพื่อน ประกันแค่2ปี หักลบกันได้ หน้าไม่หล่อแต่เร้าใจ พี่ปาร์คคคคค หุุหุ
    ปล.อคติมันคือกำแพงชีวิตคนเรา อิอิ

OverclockZone Member สับสน's Avatar

ความเห็นส่วนตัวนะ ผมว่า SAPPHIRE ตัวการ์ดดูมีคุณภาพงานเรียบร้อย และ สวยกว่า Powercolor นะ เท่าที่ใช้มา แต่เรื่องประกันนี่ Powercolor ดีกว่าแน่นอน

OverclockZone Member beautyless's Avatar
    พระราม 9 กรุงเทพฯ

ส่วนตัวไม่เคยใช้พลังหินเลยเคยใช้แต่พลังสี แต่อยู่ดีๆ พัดลมมันก็ตายก็เลยไม่ค่อยปลื้มแหล่ะ เพราะงั้นระหว่าง tul กับ shappire ผมเชียร์อันหลังนิดนึง

OverclockZone Member

A&L ย่อมาจาก ???
    AVOID & LEAVE

อิๆ...ล้อเล่นน่ะครับ

OverclockZone Member Fon589's Avatar

แล้วมันมีของ Gigabyte ด้วยอ่ะคับ น่าไว้ใจได้ป่าวหว่า
    เพราะผมก็ดูๆ HD3850 ของ Gigabyte อยู่เหมือนกัน แต่หายากหน่อย - -"

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

ถ้า Gigabyte ก็ดีนะครับ ยิ่งถ้าเป็นประกัน Synex ยิ่งดี
    Powercolor ส่วนตัวผมว่าดีครับ แต่ที่เคยใช้ X1600 AGP ช่องเสียบไฟมันอ่อนๆ ไงไม่รุอ่ะ รึว่าผมถอดบ่อยก็ไม่รู้ ถอดมาแล้วเสียบอีกทีต่อไฟแค่นั้นแหละ หัว molex การ์ดหักคามือ งง-*- แต่ส่วนก็ยังชอบน่ะ อิอิ

OverclockZone Member W|J79er's Avatar

Sapphire จ๊ะ
    การ์ดมันเหมือนกันก็จริง แต่มันมีอะไรลึกๆ ที่ Sapphire ย่อมดีที่สุดของ ATI

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks