Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยต่อเรื่องการRender

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยต่อเรื่องการRender

เหนในกระทุ้ก่อนหน้านี้
    แนะนำcpu สันยายนาริกาสูง
    vGa open gl ซื่งผมไม่เข้าใจว่า open gl คืออะไร

ซื่งผมได้ซื้อเครื่องมาแล้ว คาดว่าเรียนเทอมหน้าจะได้ใช้งานประเภทนี้ครับ
    spec
    x2 3800
    m2n32 sli deluxe
    galaxy 7900 gs
    corsair xms2 twin 1024/800 x 2
    seagate160gb
    enermax 460w
    พอใช้งานด้านนี้ใหวมั้ยครับ และ ต้องปรับเปลี่ยนอะไรมั้ยครับ
    ขอความกรุนาด้วยครับ

cpu สัญญาณนาฬิกาสูง ไม่จำเป็นเสมอไปแล้ว ณ ปัจจุบัน กรุณา ลบความคิดเดิมๆไปซะ ไม่งั้น core 2 duo e6300 ไม่ได้เกิด ถ้ามัวแต่ดูสัญญาณนาฬิกา

open gl ก็เป็นชุดคำสั่งทางด้าน graphic (คล้ายๆ direct x แต่ dx ใช้กับเกมส์)
    ใช้การ์ดจอเล่นเกมส์ธรรมดาๆก็ใช้ open gl ได้ (ในระดับหนึ่ง) แต่ถ้าจะเอาการ์ดจอรับ open gl เต็มๆ ก็ ค่าตัวมันสูงมาก แถมเล่นเกมส์ไม่ได้เรื่องอีกตะหาก

สเปกที่บอกมา ก็โอเคแล้วครับ สำหรับงานด้านนี้ เหลือเฟือเลย

Comment

ขอบคุนมากครับท่าน

Comment

Working...
      X