overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: Fan 12CM ที่แรงๆ นี่ ราคาประมาณไหน อ่ะ อยากให้ เคส เย็นๆ นิดนึง

OverclockZone Member maxy's Avatar

Default Fan 12CM ที่แรงๆ นี่ ราคาประมาณไหน อ่ะ อยากให้ เคส เย็นๆ นิดนึง

Fan 12CM ที่แรงๆ นี่ ราคาประมาณไหน อ่ะ อยากให้ เคส เย็นๆ นิดนึง
    เอามาแปะ หน้าเคส ดาน้ใน อ่ะ (วัดแล้ว 12CM)

อยากได้แรงๆ ขงออะไร ดี ร้านไหน ในพันทิบ อ่ะ บอกชั้นมาก็ได้ พรุง้นี้ จะไป ซื้อแล้ว

เพราะ ร้อนเหลือ เกิน ช่วงนี้
    การ์ดจอ ปาไป 55 แน่ะ full load CPu ก็ 48-50 Fullload

MB Fullload ไม่เกิน 44

อยากได้พัดลม หน่อย แนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

Tt Smartcase

OverclockZone Member kingmax's Avatar

บ้านหม้อ ดิโอสยาม เพียบคับ ประมาณ 50 - 80 บาทคับ แรงได้ใจคับ

OverclockZone Member Cybernetic's Avatar

12cm แรง ๆ ถ้าเป็นของมียี่ห้อก็ Thermaltake Smartfan ใบพัดส้มอ่ะครับแรงสุด ถ้าเอาของไม่มียี่ห้อก็พวก delta ครับ ลองไปเดินหาพันทิบชั้น 4 ด้านหลัง สังเกตุตัวมอเตอร์จะใหญ่กว่าชาวบ้าน แรงแน่นอนครับ ดังนรกด้วย

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

บ้านหม้อโล้ด
    ป๋มซื้อมาตัวละ35บาท พัดลม12CM แต่หมุนที่ 4200 รอบ คิดเอาหมุนขนาดนี้จะดัง+แรงขนาดไหน แต่มันจะกินไฟสูงหน่อยนะ อยู่ที่ 1.74A
    เอิ๊กกกกกกกกกกก

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

Quote Originally Posted by dears View Post
    บ้านหม้อโล้ด
    ป๋มซื้อมาตัวละ35บาท พัดลม12CM แต่หมุนที่ 4200 รอบ คิดเอาหมุนขนาดนี้จะดัง+แรงขนาดไหน แต่มันจะกินไฟสูงหน่อยนะ อยู่ที่ 1.74A
    เอิ๊กกกกกกกกกกก
    สุดยอดคับ เหอๆ 1.74a ผมว่า0.33ก้อดังพอสมควรแล้ว 1.74เนี่ย โรงสีมาตั้งข้างหูชัดๆ

OverclockZone Member Solidworks's Avatar
    South-East Asia

20 กว่า W เลยนะนั่น

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ไอ้ตัว 1.74A ผมซื้อมา2ตัวเห็นถูกดี แต่เอาเข้าจริงๆไม่ได้ใช้หรอกครับ เสียงมันดังโครต
    ตอนนี้ใช้จริงก็ตัว 0.35A ซื้อมาจากบ้านหม้อเช่นกัน ตัวละ200บาท เอาติดใส่กะหม้อน้ำ รอบมันอยู่ที่ 3000-3500 รอบ ไม่ดังเท่าไหร่ แต่ให้ลมดีโครตๆ ถือว่าคุ้มกับราคา

ใครที่ไม่ยึดติดในเรื่องของยี่ห้อหรือหน้าตาของมัน หากมีเวลาว่างลองไปเดินบ้านหม้อดูละกัน รับรองได้พัดลมคุณภาพแบบถูกๆแน่....
    อีกอย่าง ส่วนมากพัดลมที่อมรมันจะกิน A สูงหน่อย ประมาณว่าตัวเลือกน้อยง่ะ ต้องส่องกันดีๆ แต่เขามีให้ลองละก็พร้อมเครื่องวัด รับรองสบายใจก่อนซื้อแน่นอน

OverclockZone Member duen07's Avatar
    พระประแดง วงเวียนใหญ่ ร่มเกล้า มีนฯ

ผมก็ซื้อที่บ้านหม้อมาครับ 12 CM 0.55A 12V ของ SanYO แรงสะใจมาก ให้ลมแรงดีกว่าพวกมียี่ห้อที่ pantip เยอะครับ แต่เสียงก็ดังตามมาด้วยเช่นกัน

OverclockZone Member maxy's Avatar

ขอบคุณ มากมาย ไว้ว่างๆ ไปเดิน บ้านหม้อดีกว่า อิอิ

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

TT Smartfan นี่ ใช้ตัวเดียวกับที่ติดมากับ หม้อน้ำ 120mm ของ 745 ป่าวครับ ??
    ผมเห็นมันเหมือนกันเปี๊ยบเลยหน่ะครับ พอดีใช้อยู่

เสียงดังชิฟหายเลยครับ -*-
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

0.24 แอมป์ ใสๆ ไฟสีฟ้า ตัวละ 100 ชั้น สาม - สี่ พันทิพย์ครับ
    ผมใช้อยู่คู่นึง ตักลมได้ดี เสียงไม่ดังมากเกิน ทนทานดีด้วย

OverclockZone Member Pat_CSSU's Avatar

ผมใช้ Vizo อยู่ครับ เสียงดังไปหน่อย แต่ลมแรงดีครับ

OverclockZone Member mballx's Avatar

ขอให้แรงไว้ก่อนยิ่งได้พวกไฮสปีดยิ่งแจ่ม แล้วท่านก็ซื้อชุดคิท (ชุดเล็กๆ) มาโมติดที่ตัวพัดลมเลยหรือจะต่อแยกก็ได้ รวมแล้วยังไม่ถึง 500.-เท่าของห้างเลย ของผมใช้ Nidec (usa) 0.45 แอมป์ซื้อตัวปรับรอบ 160.- มาต่อปรับได้ตามใจชอบเลย
    รูป รูป

OverclockZone Member neoentry's Avatar

ผมแนะนำHatariคับเอาแบบ5ใบพัดเย็นทั้งคนทั้งคอมคับเปิดฝาเคสซะละเป่าเลย อยากเย็นเฉพาะเคสล๊อกๆซะก็ได้อยากเย็นคนกดส่ายคับ อันนี้มะล่ายกวนนะคับแต่จิงๆนะ

OverclockZone Member ASBK's Avatar

Quote Originally Posted by Cybernetic View Post
    12cm แรง ๆ ถ้าเป็นของมียี่ห้อก็ Thermaltake Smartfan ใบพัดส้มอ่ะครับแรงสุด ถ้าเอาของไม่มียี่ห้อก็พวก delta ครับ ลองไปเดินหาพันทิบชั้น 4 ด้านหลัง สังเกตุตัวมอเตอร์จะใหญ่กว่าชาวบ้าน แรงแน่นอนครับ ดังนรกด้วย
    โรงสีข้าวเรียกพี่สิงั้น คง 25+ db

Bookmarks

Bookmarks