overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 45

Thread: อุปกร์ทำบีเซลที่ดีที่สุดคืออะไรครับ

OverclockZone Member kunanon01's Avatar

Default อุปกร์ทำบีเซลที่ดีที่สุดคืออะไรครับ

อุปกร์ทำบีเซลที่ดีที่สุดคืออะไรครับ ใช้สายไฟ+เทปใส หรือกะดาษอลูมิเนียมที่ไว้ปะหม้อมันเป็นกาวในตัวแปะได้เลย

OverclockZone Member kupong's Avatar

กาวมันจะเป็นฉนวนหรือเปล่าครับ

OverclockZone Member kunanon01's Avatar

คิดว่าน่าจะเป็นน่ะครับ ผมว่ามันคงทนร้อนพอตัว ไม่งั้นก็คงไม่สามารถ ปะรอยรั่วหม้อได้

OverclockZone Member

CONDUCTIVE PEN

OverclockZone Member kongky7's Avatar
    ย้ายมาอยู่ บางใหญ่ นนท์และ ^^

อะลูมีเนียมที่ไว้ติดหม้อนี่ เท่าไรแล้วซื้อที่ไหนหรอคับ แล้วมันจะนำไฟได้หรอคับ แล้วเห็นบางคนติดกับบอร์ดเอาเลย ตรงจุดเชื่อมของซอกเก็ตcpu ที่บอร์ดเลย แบบนี้ก็ได้เหมือนกันใช่ไหมคับ ขอบคุณคับ

หาง่ายตาม้านขายของชำ ชั้นนำทั่วไป

OverclockZone Member maxy's Avatar

สายไฟ+เทป 3 M + อีกอย่าง ไม่มีทำไม่ได้เลย "ใจ"

OverclockZone Member Ni-Cha's Avatar

OverclockZone Member kongky7's Avatar
    ย้ายมาอยู่ บางใหญ่ นนท์และ ^^

มีประโยชน์มากเลยคร้าบ ขอบคุณมาก

OverclockZone Member Hanaga's Avatar

ใช้อะไรดีสุดเหรอคับ ใช้เพื่อนเก่งๆ ใจดี ซักคนนึงก็พอแล้ว

ใช้ลวด สะดวกรวดเร็ว แต่อาจทำให้ลวด
    ที่รับหน้าสัมผัส CPU ผิดระยะไปบ้าง
    หากไม่ซีเรียดก็สบายๆ
    หากใช้ฟลอย ต้องเป็นงานฝีมือนิดนึงแต่แนบเนียน

ผู้มาเยือน2
    Guest

Quote Originally Posted by BOYWA View Post
    CONDUCTIVE PEN
    ซื้อได้ที่ไหนครับ ที่ร้านอมรฯ ไม่มีขาย

ร้านอื่นก็ไม่มีใครรู้จักเลย

OverclockZone Member Gep's Avatar

เท่าที่ทำมาผมว่า อลูมิเนียมเทปครับ ที่ใช้ปะหม้อ ปะหลังคอแหละ เซงกล้องไม่อยู่ไม่งั้นจะถ่ายรูปให้ดู
    ใช้ง่ายและเนียนสุดนะผมว่า แต่ถ้าเป็นฟอยที่เลาะจากซองบุหรี่มันบางเกิน ได้เหมือนกันเนียนด้วย
    แต่คนทำจะ แต๊ปก่อนทำยากซะ - -" ลวดนี่เสียวครับไม่อยากลองแล้วก็ใช่ว่าจะง่าย เผลอๆสูสีกันกับ ฟอย
    ปากกานี่ถ้ามีก็ง่ายสุดล่ะครับ

OverclockZone Member ลุงอ๊อด's Avatar
    ดอนเมือง O81-31O-8322

อลูฯ เทป 3M ครับ ตัด 15 วิ แปะ 10 วิ โดย...วีแดม ณ.วังน้ำเมา

ยิ่งทำบ่อย งานจะสวยเนียน อิ อิ อิ อิ

อลูมิเนียมเทปครับ<<<สรุปตัวนี้ใช้ได้ใช่ไหมไม่กล้าลองซื้อมาแล้นกลัว ผิดจะแต๊บเอา

OverclockZone Member Centrino's Avatar
    DirectX Component

ฝาบีทาเก้น+ความแม่นยำของสายตาระดับmicro ^^

นั่งหั่น นั่งตัด สนุกไปอีกแบบ

OverclockZone Member Ni-Cha's Avatar

Quote Originally Posted by Centrino View Post
    ฝาบีทาเก้น+ความแม่นยำของสายตาระดับmicro ^^

นั่งหั่น นั่งตัด สนุกไปอีกแบบ
    อร่อยด้วย

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

ตัวเราเอง

OverclockZone Member VAVA's Avatar

อยากถามหน่อยนะคะ ถ้าเราใช้ลวดแล้วมันจะไปขูดข้างใต้ CPU ไหมคะ จะเป็นรอยไหมเวลา กลัวเวลาCPUเสียจะทำให้หมดประกันปะคะ อยากลงมือทำเองอ่าคะ น้องชายไม่อยุ่ ไปเรียน ตจว. ยังไม่รู้ด้วยคะว่าจะทำ Besel นี่ต้องเริ่มจากไหนก่อนอะไรยังไง ผู้รู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

Quote Originally Posted by VAVA View Post
    อยากถามหน่อยนะคะ ถ้าเราใช้ลวดแล้วมันจะไปขูดข้างใต้ CPU ไหมคะ จะเป็นรอยไหมเวลา กลัวเวลาCPUเสียจะทำให้หมดประกันปะคะ อยากลงมือทำเองอ่าคะ น้องชายไม่อยุ่ ไปเรียน ตจว. ยังไม่รู้ด้วยคะว่าจะทำ Besel นี่ต้องเริ่มจากไหนก่อนอะไรยังไง ผู้รู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ
    ใช้ฟอยด์ก็ได้ครับ ทำแล้วไม่หมดประกันครับ
    ลองดูกระทู้นี้ครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=64584

OverclockZone Member VAVA's Avatar

Quote Originally Posted by อิมพีเรียล View Post
    ใช้ฟอยด์ก็ได้ครับ ทำแล้วไม่หมดประกันครับ
    ลองดูกระทู้นี้ครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=64584
    ลงมือทำแล้วคะ ได้ ตามภาพคะ

ต้องทำไงคะให้ได้สัก 2.3
    เครื่องนี้ใช้E2140
    ConRoe 1333 D667
    สัก 2.3 ก็พอใจแล้วคะ
    ถ้าเกิดทำให้ได้ 2.3 แล้วความร้อนจะสักเท่าไรคะ จะส่งผลต่ออายุการใช้งานของ CPU มากไหมคะ
    ---------------------------
    ขอบคุณมากๆคะสำหรับคำตอบทุกท่านที่ให้ความรู้คะ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks