Announcement

Collapse
No announcement yet.

"NCP" แรมราคาๆเบาแต่ลากมันๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• "NCP" แรมราคาๆเบาแต่ลากมันๆ

*******กรุณาเปิดดูหน้า2ด้วยนะครับ*******

แรมยี่ห้อ NCP ชิปแรมที่ใช้ Hynix รหัสFP-Y5
    ลากได้เสถียรสูงสุดที่ บัส 500 ใช้ CL 5-4-4-6-11-2T ใช้ไฟ Vdimm 2.0
    ใช้งานทุกอย่างได้ดีไม่มีอาการค้างแต่อย่างใด
    สเปกที่ใช้
    AMD AthlonX2 3800+
    DFI INFINITY SLI-M2
    NCP 1GBx2 / 667MHz FP-Y5

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=278703

Attached Files
    Last edited by eXzato; 8 Dec 2007, 17:26:54.

มัน ซัมซุงไม่ใช่เหรอครับท่าน

ของผมเอามาลอง ไม่วิ่งเลย -*-

Part Number เดียวกะท่านเลย แต่คนล่ะวีค

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=128999

Comment

เดียวผมจะถ่ายรูปมาให้แล้วกันครับ ถ้าท่านไม่เชื่อ
      ก็เหมือนกับ Power Mem อะครับ ที่ Crucial เป็นผู้ผลิตชิปให้ แต่ตัวนี้ต่างกันตรงที่ Samsung เป็นผู้ผลิตแล้วส่งให้ NCP มาแปะติกเกอร์ขาย หรือจะเรียกว่า OEM ก็ล่าย
      ปล.แรมตัวนี้ผมซื้อมาจากในบอร์ดนี้ละครับ

Comment

มันแปลกๆๆนะเนี้ย ในSPD ยิงว่า SAMSUNG แต่ไหงสกรีนเป็น HYNIX

Comment

Originally posted by BOYWA View Post
          มันแปลกๆๆนะเนี้ย ในSPD ยิงว่า SAMSUNG แต่ไหงสกรีนเป็น HYNIX
          ผมก็ไม่ทราบง่า

Comment

แต่วิ่งโหดดีครับ ไฟต่ำดี

D9GMH cl5 1000 ยังไฟ 2.1 -*- สงสัยเป็นแกะดำ
            NCP ผมเคยไปส่องๆ เจอแต่ NANYA เลยไม่ได้สนใจ สงสัยต้องไปส่องใหม่แระ อิอิ

Comment

Originally posted by peachtoy View Post
              แต่วิ่งโหดดีครับ ไฟต่ำดี

D9GMH cl5 1000 ยังไฟ 2.1 -*- สงสัยเป็นแกะดำ
              NCP ผมเคยไปส่องๆ เจอแต่ NANYA เลยไม่ได้สนใจ สงสัยต้องไปส่องใหม่แระ อิอิ
              ตอนแรกก็เครียดเหมือนกัน ซื้อมาแรกๆลากเท่าไรไม่ไปเพราะผมอัดไฟ 2.4 มาตั้งแต่ได้อะครับ
              พึ่งรู้เหมือนกันว่าแรมตัวนี้ต้องการไฟต่ำ มาตอนนี้ ไฟ 2.0-2.1 พริ้วเลย

Comment

คุ้มค่าตัว แถมกินไฟน้อยด้วยแฮะ....

Comment

ท่านครับ ฉลากหน้ากล่องมัน เขียนไหมอ่ะท่าน ว่า ชิปอะไร เวลาไปส่องจะได้สะดวก NCP รู้สึกจะมีกล่องกระดาษ ส่องชิปลำบาก อิอิ

Comment

Originally posted by peachtoy View Post
                    ท่านครับ ฉลากหน้ากล่องมัน เขียนไหมอ่ะท่าน ว่า ชิปอะไร เวลาไปส่องจะได้สะดวก NCP รู้สึกจะมีกล่องกระดาษ ส่องชิปลำบาก อิอิ
                    ต้องดูที่ตัวแรมเอาเลยนะครับ แต่ผมว่าลองแบบเพ่งๆก็น่าจะเห็นนะครับ เพราะมันมีพลาสติกใสอยู่นิดนึง ครับ
                    ปล.ขอให้ได้ชิปแรงๆนะครับ

Comment

โอ้ไฟน้อยวิ่งกระจาย

Comment

เกิดสิ่ง มหัศจรรย์ ขึ้นครับ ปรากฎว่าลอง เล่น 4-4-4-12-2T-17 ไฟ 2.1 ปรากฎว่าสามารถ เล่นได้นิ่งๆไม่มีอาการค้างแต่อย่างใด ..... แรมตัวนี้แจ่มดีจริง
                        Attached Files

Comment

สงสัยพรุ่งนี้ NPC ขายตลาด

Comment

สงสัยพรุ่งนี้ NPC ขายตลาด
                            ไม่แน่หรอกครับ ผมอาจจะฟลุ๊คก็ได้

Comment

งานนี้สงสัยเนื้อแท้เป็น SAMSUNG แหงๆๆเลย
                              เหมือนสมัย DDR ชิป TCCD UCCC กำลังรุ่งเรื่อง ใส่ไฟเยอะลากไม่ไป

SAMSUNG กลับมาทวงบัลลังซะแล้ว ฮ๊ๆๆ

ข้อความทั้งหมด ผมเดา ผูกเรื่องเองนะครับ อย่าบ้าตามผม

Comment

Working...
                              X