Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมเปลี่ยน cpu . . .

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมเปลี่ยน cpu . . .

ตอนนี้ผมใช้การ์ด 8800gts 320mb กับ 3ฮาร์ดแวร์เทพดังนี้ cpu amd 3200+
    Mainbord a8n-e แอนด์เดอะแรมddr ทัมมะด๊าทำมะดาไม่มีทู 1024*4
    ซึ่งวินโดว์มองเห็นแค่ 3gb เศร้า ...

คือถ้าผมเปลี่ยน cpuเป็น e6750 Core2Duo เมนบอร์ดอะไรดีไม่รู้ -*-
    แต่อยากได้เมนบอร์ดที่รองรับ แรม ddrธรรมดาบัส400ตัวเก่าด้วยน่ะครับ
    ไม่อยากเสียตังก์ซื้อแรมใหม่เพราะมีตั้งสี่จิ๊กแล้วอ้ะ

มันจะแรงกว่าเดิมหรือเล่นเกมส์ได้ดีกว่าเดิมเยอะมั้ยครับ
    ก้อมอง cpu รุ่นๆนั้นอยู่เพราะงบจำกัดมาก มีงบซื้อ cpu กับบอร์ด และแรมใหม่ แค่หมื่นเศษๆ

ปล.สเปคที่ใช้อยู่ปัจจุบัน ไศยศาสตร์มีจริง การ์ดจอโอเวอร์คล็อกแล้วด้วยไปเป็น 648/1010
    ผลเทสจาก 3dMark06 ได้คะแนนไป 5500 + ไม่เกิน 5580 คะแนนจาก cpu 700ฝ่าๆ ฮ่วย!!
    Last edited by Gaz; 8 Dec 2007, 06:25:55.

ผมคิดว่าแรงขึ้นนะ
    รอท่านผู้รู้ต่อไป

Comment

แรงขึ้นเยอะครับ CPU กับ MB เก่าผมก็ใช้รุ่นนี้กับ X1600XT เล่น Pro 2008 กระตุก เลยเปลี่ยนซะ CPU C2D MB RAM ใช้ VGA ตัวเดิม คราวนี้เล่นไม่มีกระตุกเลยครับ เห็นผลเกือบทุกเกมส์

Comment

คือ ผมจะเปลี่ยนก้อเสียดายแรมน่ะครับ มีตั้งสี่จิ๊ก แต่เป็น ddr ธรรมดา มีเมนบอร์ดที่เป็น socket 775 ที่ใส่ core2duo แล้วก้อใส่แรม ddr ธรรมดา บัส 400 ได้ด้วยมั้ยครับ จาได้เปลี่ยนแค่ บอร์ดกับ cpu ไม่ต้องเสียตังก์ซื้อแรมใหม่ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะครับ งบน้อยแต่ใจรัก -*-

Comment

Asrock 4coredual-sata2

แรมได้ทั้ง DDR 1 DDR2 ลองดูครับ
          ท่าน Tnet บอกผมอีกที

Comment

บอร์ดใหม่ 775 ที่ใส่ได้ ddr1 ได้ 4g ไม่มีแล้วครับ ที่มีขายตอนนี้เหลือแต่ asrock มีช่องเสียบแรม 2 ช่อง รวมกันไม่เกิน 2g

มีตัวเลือกเดียวที่ยังเหลือ คือ Asrock 4CoreDX90-VSTA
            http://www.asrock.com/mb/overview.as...4CoreDX90-VSTA

ส่วน Asrock 4coredual-sata2 pci-e แค่ 4x ไม่น่าเล่น

ในความคิดผมนะ ถ้าคุณมีแรม ddr1 1g*4 dual channel ประกาศขายไปเลย ปล่อยไม่ยากหรอก ราคาแรม ddr1 1g เกือบซื้อแรมบ้านๆ ddr2 ได้ 2g ซึ่งยังไง ddr2 ก็เร็วกว่า หรือจะขยับไปเล่นแรมเทพเลยก็แล้วแต่ คิดดูละกันครับ

Comment

เห็นด้วยกับคุณPagga ขายDRR แล้วสอย DDR2 คับ
              แรงกว่าด้วย อัพเพิ่มครั้งต่อไปได้อีกด้วย

Comment

Originally posted by lilolodead View Post
                เห็นด้วยกับคุณPagga ขายDRR แล้วสอย DDR2 คับ
                แรงกว่าด้วย อัพเพิ่มครั้งต่อไปได้อีกด้วย
                เห็นด้วยขาย DDR1 แล้วไปซื้อ DDR2 ดีกว่าครับ ตอนนี้กำลังถูกด้วย
                ของผมก็กำลังเล็งอยู่เหมือนกัน P4 3.2GHz เทสได้ 5xxx คะแนน CPU ได้ 7xx คะแนน เซ็ง

Comment

แรมddr 1gb ปล่อยตัวละ1500 4ตัว 6000

ซื้อddr2ใส่ได้4gbเลยนะนั่น เหลือเงินไปทำอย่างอื่นด้วย

Comment

ไม่ต้องคิดครับ เปลี่ยนเลยครับ ^^

Comment

เปลี่ยนยกชุดเลยครับ ตามท่าน sicklab ครับ ผมเคยขายแรม 512*2 /400 คู่ละ 1000 โดนกดสุดๆ แต่นึกอีกที เพิ่มเงินอีกแค่ 800 ได้ 1g*2/667 ก็สบายใจครับ เพราะถ้าท่านใช้แรม ddr2 ทางเลือกสำหรับบอร์ดท่านก็จะเยอะขึ้นอีกจมเลยครับ

Comment

Working...
                      X