overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: จะซื้อเมาส์ไว้เล่นเกมส์ ซื้อยี่ห้อไหนดีคับ

OverclockZone Member Dlelantis's Avatar

Default จะซื้อเมาส์ไว้เล่นเกมส์ ซื้อยี่ห้อไหนดีคับ

ผมจะซื้อเมาส์มาเล่นเกมส์อ่ะคับ

ช่วยแนะนำยี่ห้อ รุ่น กะราคาให้ผมหน่อยนะคับ

ขอบคุณมากๆ คับ

ยี่ห้ออะไรก็ได้ที่เหมาะมือแระ คุณถนัดที่สุดนั่นแหล่ะคือเมาส์ที่ดีที่สุดสำหรับเรา
    อย่าไปยึดติดยี่ห้อ ส่วนผมใช้ของ Decided ตัว200-300 คงไม่ต้องบอกอีกนะว่าให้เลือก ออปติคอล

OverclockZone Member BOMBO's Avatar

http://www.busitek.com/forms/mouse.html

Mouse สำหรับเล่นเกมส์โดยเฉพาะ เลือกตามงบประมาณครับ

logitech G-series

Razer

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

อันละ 150 ก็พอแล้ว...อิอิ...เล่นมาปี กว่าๆแระ

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

Talking

ผมใช้ อันละ 100 ของ MD tech มันลดราคา ถูกกว่าข้างบนอีก

OverclockZone Member meekung555's Avatar
    หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมี หมี แพนด้า~~~~

Smile

Quote Originally Posted by kingza99 View Post
    ผมใช้ อันละ 100 ของ MD tech มันลดราคา ถูกกว่าข้างบนอีก

อิอิ ช่าย แบบเดียวกันเร้ยค่ะ

ซื้อร้าน เดียวกันรึเป่า ค่ะเนี่ย อิอิ *

OverclockZone Member Feriuz's Avatar

Microsoft ครับ สบายมือ

OverclockZone Member

LeXma เลเซอร์ ความไว 2000 dpi. วัสดุ มีส่วนผสมของ Nano Titaniam ช่วยฆ่าแบคทีเรีย (ตามโฆษณา) หาซื้อได้ที่ โลตัส ราคา 499 บาท

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

....อ่ะจึ๋ย...มีคนใช้ของถูกกว่าเราอีกแหะ

OverclockZone Member clayzizer's Avatar

หมดยุค Optical แล้ว หุหุ

OverclockZone Member Nigels's Avatar

Quote Originally Posted by Dlelantis View Post
    ผมจะซื้อเมาส์มาเล่นเกมส์อ่ะคับ

ช่วยแนะนำยี่ห้อ รุ่น กะราคาให้ผมหน่อยนะคับ

ขอบคุณมากๆ คับ
    ต้องดูก่อนว่าคุณเล่นเกมส์แนวไหน ถ้าเล่น dota + FPS เกมที่ต้องช่วงชิงจังหวะกันนั้นคุณควรที่จะใช้ mouse ที่มี ความไวสูงพวก laser พวกที่ dpi สูงๆ จะตอบสนองความไวได้เรวมากขึ้นทำให้คุณขยับนิดเดียวก็ไปแล้ว แต่หากคุณเล่นเกม จำพวก รถแข่ง หรือเกมธะรมดาคุณก็ไม่จำเป็นขนาดนั้นแต่ถ้าคุณได้ลองได้ใช้ mouse laser แล้ว กลับมาใช้ optical จะรู้สึกว่า เซงมากๆ ตอนคุณใช้ laser แรกๆ จะไม่ชินจะรู้สึกว่ามันบังคับยากแต่หากคุณชินกับมันแล้วจะ ดีมาก

แต่การเลือกซื้อ คุณ ต้องลอง ดูที่ การจับที่ถนัดมือคุณและน้ำหนักที่คุณคิดว่าเหมาะสมแล้วคุณจะได้ใช้มันได้ไปนานเท่านานเลย

ลองดูนะครับผิดพลาดประการใด ขออภัย

OverclockZone Member elephanter's Avatar

ผมเลือกเอาจาก ขนาด น้ำหนัก ความเร็วและที่สำคัญราคาครับ

OverclockZone Member

ตอนนี้คง... razer lachesis ครับ technology 3g 4000dpi ปุ่ม 9ปุ่ม เซตได้ตามใจเรา และอื่นๆอีกมากมาย ทั้ังวัสดุ คุณภาพต่างๆ ก็ถือว่าเป็น mouse ที่ดีที่สุดในตอนนี้ล่ะครับ ประมาณ 2800
    รองลงมาก็พวก logitech g9 3500 ราคาแพงกว่าแต่บางคนชอบใช้ตัวนี้ เพราะเหตผลต่างกัน (ด้านคุณภาพใช้งานผมว่า lachesis ดีกว่า)
    หรือไม่ก็พวก copperhead ราคาก็ 2400
    หรือ diamond back ตัวใหม่ที่ใช้ 3g เข้ามาช่วย

ส่วนพวก optical ผมไม่แนะนำนะ.....

Bookmarks

Bookmarks