overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 4 of 4

Thread: จะซื้อAcer5920แล้วครับ แต่ยังไม่รู้เลยจะซื้อร้านไหนหรือ และราคาเท่าไร หรือรุ่นไหนดีT_

OverclockZone Member mankind's Avatar

Talking จะซื้อAcer5920แล้วครับ แต่ยังไม่รู้เลยจะซื้อร้านไหนหรือ และราคาเท่าไร หรือรุ่นไหนดีT_

คือว่าผมจะไปซื้อAcer5920 ไม่พรุ่งนี่ ก็ภายในอาทิตย์หน้านะครับ แต่ยังตัดสินใจไม่ถูกเลย ว่าจะซื้อรุ่นไรดี
    Acer Aspire 5920G 302G16
    Acer Aspire 5920G 302G20H
    Acer Aspire 5920G-302G25Mn
    ในใจมีสามรุ่นอ่าครับ
    อย่างที่ผมมีข้อมูลมาคือ ทั้งสามรุ่นใช้cpuตัวเดียวกัน ram การ์ดจอเหมือนกัน

ผมเลยอยากถามว่า ระหว่าง มีH DVD กับไม่มี ควรเลือกอันไหนมากกว่าครับ เพราะว่าโดยส่วนตัวแล้ว ผมไม่แน่ใจว่าค่าความต่างของราคา เอาไปซื้อ HDVD แบบต่อใช้ภายนอก จะคุ้มกว่าหรือเปล่า หรือขนาดความจุ 160 กับ200 250 ก็เอาผลต่างของราคาไปซื้อแบบต่อภายนอกดีกว่า

แล้วก็มาตราฐานใหม่ ของระบบW-LAN ของAcer อีกนานไหมครับกว่าจะเข้าเมืองไทย แล้วถ้าซื้อจะเป็นตัวเลือกทีดีหรือเปล่า หรือถ้ามันมีจริงมันน่าจะมี แบบต่อจากภายนอกหรือเปล่าครับ จะได้ไม่เลือกรุ่นนั้น ได้ประหยัดเงินลงไปอีก แล้วก็อีกอย่างครับ พี่ๆคิดว่าในอีกไม่เกิน 3 ปีนี้ ระบบนี้จะมาในเมืองไทยหรือเปล่า

ขอบคุณมากๆๆนะครับ

อีกเรื่องนะครับ คือตอนนี่ ผมอยากรู้ราคาทั้งสามรุ่นอ่าครับ เวลาไปซื้อตามร้านได้ไม่โดนเอาเปรียบ และอยากรู้ด้วยว่า เค้าแถมอะไรให้บ้างหรือครับ แล้วก็การซื้อประกันควรซื้อเพิ่มเลยไหมครับ หรือว่าค่อยไปซื้อตอนหลังก็ได้ ค่าเท่ากัน

แล้วก็เรื่องร้านอ่าครับ ผมอยากได้คำแนะนำหน่อยว่า ร้านไหนดีบ้างหรือครับ พอดีไม่เคยไปซื้อของพวกนี้เลย ไปซื้อแต่PC แต่ที่รู้ๆร้านSpeed คงไม่ไปซื้อ - - พอดีอ่านจากPantip ส่วนมากไปซื้อร้านไหนกันหรือครับ ที่ไว้ใจได้ แล้วก็ถ้าเกิดเราซื้อชั้น ลอย กับชั้นบนสุด จะถูกกว่า ร้านทั่วไปที่อยู่ในห้างหรือเปล่าครับ

แล้วเรื่องการประกันอ่าครับ กลัวว่าจะโดนหลอก เค้าดูกันยังไงหรือครับ เรื่องหลักการดูสติกเกอร์ และเวลาซื้อเราต้องได้หลักฐานอะไรบ้าง

เรื่องภาษี เราสามารถเลี่ยงได้ไหมครับ เห็นบ้างร้านในงานคอม บางทีราคาก็ไม่คิดภาษีให้ (ไม่ใช่ว่าผมไม่อยากเสียภาษีให้ประเทศนะครับ) แต่เพราะว่า บางครั้ง ร้านคอมทั่วไปคิดเงินค่าภาษีเป็นค่ากำไลของเค้าอีกที ผมเป็นนักศึกษาอยู่นะครับ ยังหารายได้เองไม่ได้

เรื่องการเทคโน๊ตบุคอ่าครับ จากที่อ่านมาในหลายๆๆกระทู้ของบอร์ดนี้ เราสามารถขอเค้าลงโปรแกรมเทสได้เลยใช่ไหมครับ โดยที่เค้าจะไม่ว่าเรา

แล้วเรื่องการประกัน ส่วนมากประกันร้านหรือประกันศูนย์ครับ เพราะเคยมีประสบการณ์จากเครื่องหิ้ว มาก่อน (ไม่ใช่โน๊ตบุคนะครับ)

ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ แฮะๆ เล่นถามชะยาวเลย แต่ทำไงได้ เครื่องโน๊ตบุคเครื่องแรกในชีวิต ^^

ยังไงก็อยากได้คำตอบเรื่องร้านกับราคาอ่าครับ (ผมซื้อแบบผ่อนนะครับ)

OverclockZone Member not23's Avatar

ร่ายมายาวเลยแฮ่ะคนตอบเหนื่อยแน่เลย ฮ่าๆ

OverclockZone Member

ทิ้งเมลล์ไว้ดิแล้วไว้คุยกัน

OverclockZone Member mankind's Avatar

นี่เมล์ผมนะครับ Final_smd@hotmail

พอดีช่วงนี่ไม่ได้อยู่บ้านอ่าครับ เล่นเน็ตมหาลัย เลย ไม่สามารถ เล่นmsnได้อ่าครับ ช่วยบอกข้อมูลร้านกับราคาก่อนก็ได้ครับ ถ้าไม่เป็นการรบกวน ขอบคุณมากครับ

Bookmarks

Bookmarks