overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 47

Thread: ทำไมคนเลือก8600GTมากกว่า8800GTSล่ะ?

OverclockZone Member yakuza4321's Avatar

Question ทำไมคนเลือก8600GTมากกว่า8800GTSล่ะ?

ไม่มีงบหรือความแรงของ8600เมื่อOCจะได้เท่า8800GTS และถ้าเลือก8800GTS 640mb
    จะดีมั้ยถ้าจะนำมาเล่นcrysis
    ถ้า+กับ E6750 oc ด้วย
    แรม อีก2GBน่ะ

มันจะเล่นได้ลื่นไหม 8800GTS อ่ะคับ

8600GTมันแรงกว่าหรอ??
    Last edited by yakuza4321; 8 Dec 2007 at 13:57:53.

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar
    หาดใหญ่ [จ.สงขลา]

สาเหตุหลักคงเป็นเพราะมันถูกกว่าอ่ะครับ เพราะราคามันไม่ถึง 5000 บาท ต่างจาก 8800GTS ที่ราคาเเต่ก่อน 12000 บาทเลยนะครับ คนเค้าก็เลยซื้อตัวที่ถูกกว่าอ่าครับ

OverclockZone Member yakuza4321's Avatar

งั้นแสดงว่า 8800GTS ดีกว่าไม่มาก(แต่ดีกว่า) คนส่วนใหญ่เลยหันมาซื้อ8600เพราะถูกกว่าและแรงต่างกันไม่มาก

งั้นถ้ามีทุนจะซื้อ8800GTS ไปเลยดีไหมอ่า อยากเล่นเกมcrysis หิหิ

OverclockZone Member tagashi's Avatar
    บางกรวย/นนทบุรี

ผมแนะนำ8800gtแรงในราคาไม่เกินหมื่นครับ(9พันปลายๆ)

OverclockZone Member porpang's Avatar

แรงกว่าเยอะเลยครับ.....8600 gt สำหรับงบที่น้อย หน่ะ ครับ.....
    เพราะ8800 gts มันแพงนั่นเอง(แรงกว่ามากครับ ไม่ใช่ต่างกันนิดเดียวน่ะครับ)
    แต่ตอนนี้ 8800 gt คุ้มจิงๆ ครับ....เชียร์อีกเสียง

OverclockZone Member bankxmen's Avatar
    เมเจอร์ รัชโยธิน - สะพานใหม่ - บิ๊กซีวงศสว่าง - ใต้ดิน บางซื่อ

เหมือนกับถามว่า ทำไมโตโยต้า วิออส ขายดีกว่า คัมรี่เลยนะครับ
    -*-

OverclockZone Member darkstellar's Avatar

ประมาณว่า คนกินมาม่า เยอะกว่าคนกิน หูฉลาม

OverclockZone Member Feriuz's Avatar

- -

OverclockZone Member newzbaba's Avatar
    Chiang Mai Thailand

คำตอบสำหรับผม คือ ผมจนครับ และยังหาเงินเองไม่ได้

OverclockZone Member arto's Avatar

Quote Originally Posted by bankxmen View Post
    เหมือนกับถามว่า ทำไมโตโยต้า วิออส ขายดีกว่า คัมรี่เลยนะครับ
    -*-
    ตอบตรงประเด็นที่สุดคับ ...............รูปก็ตรงประเด็นคับ แฮะ........

OverclockZone Member tongchuwit's Avatar

8600gtมันแรงไม่เท่า8800gts หรอกครับ ต่อให้ลากยังไงก็เถอะ ความลื่นในการเล่นแตกต่างกันชัดเจน ราคาก็ต่างกันชัดเจน

OverclockZone Member nawachookit's Avatar

มันอยู่ที่ตังคับและอยู่ที่ว่าคุณจะเอาไปใช้ทำอะไรประมาณไหน เลือกให้เหมาะกับที่คุณใช้งานอ่ะคับคิดง่ายๆเลย
    ความพอดีของคนเรามันมีไม่เท่ากันคับ ความพอใจของแต่ละคนมันต่างกัน

OverclockZone Member Reality's Avatar

ผมว่าคนที่ซื้อ 8600GT นี่คิดอะไรแปลกๆนะเพราะมันเหมือนการ์ดพิการเล่น DX10 ได้แต่ก็ได้แต่ในนามเอาเข้าจริงๆก็...หงิก

เล่น DX9 ชะรอย 7900GS จะแรงซะกว่าแถมตอนนี้ราคาก็โครตถูกเลย

สรุปไม่แนะนำ 8600GT ครับ -*-

ถ้าเพิ่มตังไปสอย 8800GT ไม่ได้ก็อยากบอกว่าไปสอย 7900GT GS ราคาถูกๆมาซะจะดีกว่า

OverclockZone Member ballmakoto's Avatar

ราคาต่างกันมากกว่าครึ่ง ของมันถูกแล้วยังใช้เล่นเกมส์ใหม่ๆได้ดีอยู่ ไม่น่าจะแปลกนะ คนจนเยอะกว่าคนรวยอยู่ละ

แถมดูหนังยังภาพสวยซะด้วย

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

อย่าเอาประเด็นว่าจนหรือรวยในการตัดสินใจเลือกซื้อการ์ดซักตัว ให้วัดกันที่การใช้งานดีกว่า
    ซื้อการ์ดตัวละเป็นหมื่นมาดูหนังฟังเพลงเล่นเกมนิดหน่อย คิดว่าคุ้มมั้ยหละ หากท่านใดซื้อมาแล้วใช้งานได้คุ้มค่าและเกิดประโยชน์สูงสุด ก็ดีไป
    บางท่านอาจมีเงินเหลือใช้เยอะแยะ แต่ทำไมต่องซื้อการ์ดในระดับกลางๆหละ แปลว่าเขาสามารถประเมินความต้องการต่อการใช้งานของเขาได้อย่างเหมาะสม บางคนยิ่งบอกว่าแค่เปิดเครื่องติดก็พอ

OverclockZone Member nawachookit's Avatar

Quote Originally Posted by Reality View Post
    ผมว่าคนที่ซื้อ 8600GT นี่คิดอะไรแปลกๆนะเพราะมันเหมือนการ์ดพิการเล่น DX10 ได้แต่ก็ได้แต่ในนามเอาเข้าจริงๆก็...หงิก

เล่น DX9 ชะรอย 7900GS จะแรงซะกว่าแถมตอนนี้ราคาก็โครตถูกเลย

สรุปไม่แนะนำ 8600GT ครับ -*-

ถ้าเพิ่มตังไปสอย 8800GT ไม่ได้ก็อยากบอกว่าไปสอย 7900GT GS ราคาถูกๆมาซะจะดีกว่า
    มันอยู่ว่าคุณใช้เล่นเกมอะไรละครับ 8600GT มี Pure Vidio HD และรองรับDX10 ถ้าเล่นเกมไม่โหดมากหรือปรับจนโหดเกินไปก้เล่นได้ดีในระดับหนึ่งของมัน 1024x768 Medium ยิ่งเกมใหม่ๆ8600GTทำคะแนนได้ดี แถมกินไฟน้อยกว่าเหมาะสำหรับคนเอาไปทำหลายๆอย่าง เช่นเล่นเกม ดูหนัง โดยเฉพาะคนที่โหลดบิตทั้งวันทั้งคืน ประหยัดไฟดี และราคามือ2ก้พอๆกัน 7900อาจแรงกว่า แต่แฟรมเรตต่างกันไม่เกิน5 ยิ่งตัวที่OCระดับGTSนี่พอๆกับ7900เรย ผมอยากบอกว่าทั้ง7900ก้ดีผมก้ชอบ8600ก้ดีผมก้ชอบ แล้วแต่ว่าใครจะชอบแบบไหน ไม่ใช่เอาความคิดตัวเองมาบอกว่าสิ่งนั่นไม่ดี ทั้งที่ไม่รู้ว่าเคยใช้ยัง อยากรู้ลองถามคนใช้8600GTดูนะ อย่ามัวอคติให้มันมากเกินไป
    อย่างผมถ้าจะซื้อมาก้แค่เล่นเกมบ้าง ดูหนังบ้าง โหลดบิตทิ้งไว้บ้าง
    *ความพอใจของคนเรามันมีไม่เท่ากัน จำไว้ อย่าตัดสินอะไรว่าไม่ดีด้วยความคิดของคุณเพียงคนเดียว

OverclockZone Member MaIjUnG^^'s Avatar

Quote Originally Posted by dears View Post
    อย่าเอาประเด็นว่าจนหรือรวยในการตัดสินใจเลือกซื้อการ์ดซักตัว ให้วัดกันที่การใช้งานดีกว่า
    ซื้อการ์ดตัวละเป็นหมื่นมาดูหนังฟังเพลงเล่นเกมนิดหน่อย คิดว่าคุ้มมั้ยหละ หากท่านใดซื้อมาแล้วใช้งานได้คุ้มค่าและเกิดประโยชน์สูงสุด ก็ดีไป
    บางท่านอาจมีเงินเหลือใช้เยอะแยะ แต่ทำไมต่องซื้อการ์ดในระดับกลางๆหละ แปลว่าเขาสามารถประเมินความต้องการต่อการใช้งานของเขาได้อย่างเหมาะสม บางคนยิ่งบอกว่าแค่เปิดเครื่องติดก็พอ
    โห^^โดนตรงกลางใจเลยคับ

OverclockZone Member Zemos's Avatar

8600GT แรงแบบพอเพียง

OverclockZone Member maxsaag's Avatar

เพราะถูกครับ อีกอย่างนับหัวได้เลยครับว่าใครมีการ์ดจอราคาเกินหมื่นบ้าง

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

ผมเลือกเอาตัวที่แรงที่สุด(แรงแล้วอุ่นใจ)ในราคาที่ผมซื่อได้ไม่เดือดร้อนและคิดว่าไม่โอเวอร์เกินไปก็พอ ส่วนเรื่องเอาไปใช้อะไรนะเหรอ ผมเล่น Dota60% เกมส์อื่นๆ20% เล่นเน็ทฟังเพลง 15% ดูหนัง+สารคดี5%
    ทำอย่างอย่างนี้ตลอดตั้งแต่ GFseries7-8 555+

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks