Announcement

Collapse
No announcement yet.

mod case P3 ใส่ P5 เล็กดีรสโต

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mod case P3 ใส่ P5 เล็กดีรสโต

ผมซื้อเคส P3 micro ATX 80.- สภาพดี มีฝาปิดซีดีด้านหน้า ฝาครอบเคสเป็นตัวยูครอบลงแล้วสไลด์เข้าจากด้านหลัง ไม่มีบุบสลายแต่ช่องใส่ HD มันไม่มีผมเลยต้องหาแผ่นเหล็กมาโมยึด ชอบตรงที่มันเล็กระทัดรัด ใส่อุปกรณ์ยุคนี้ได้ อันดับแรก ช่องใส่พาวเวอร์มันกลับด้านกัน พาวเวอร์ยุคนี้มีพัดลม 2 ตัว ผมต้องกว้านช่องปลั๊กไฟบ้านใหม่เพื่อกลับท่าพาวเวอร์ 450 วัตต์ให้พัดลมตัวล่างสามารถดูดลมในเคสออกได้ ด้วยความที่เป็นเคสไมโคร พาวเวอร์ของเดิมมันเป็นตัวสั้น (ขนาดเท่าปัจจุบัน สั้นกว่าครึ่งนึง) เมื่อใส่ตัวใหม่มันเต็มช่องซีดี ตูดชนกันพอดีกับหัวไฟโมเล็ก ลงตัว พัดลมระบายด้านหลังเป็น 8 เซ็น เล็กไปหน่อย กว้านซะหน่อยยัด 9 เซ็นลงไป ด้านหน้ารูเพรียบ หาตำแหน่งเจาะรูใหม่ยัด 12 เซ็น และเจาะเผื่อ 9 เซ็นด้วยอีก 4 รู เรียบร้อย ติดตั้งพัดลม บอร์ด P5B-MX WiFi,Ram Corsair VS 1 gb 667,CPU E2180 clock 30%,HD Seagate 250 sata,CD rom normal IBM (samsung-toshiba) เท่านี้เองครับ เครื่องเล่นเน็ทไว้ให้น้องดูเล่นเกมส์เด็กๆ งานโมทุกอย่างสำเร็จได้ด้วย มอเตอร์ไฮสปีด 10000 รอบ ชุดเก่ง ยอมรับครับมันเก่งจริงๆ เหล็กหนา 0.8 มิล เจาะตัด กัด แต่ง จบเลยทีเดียว งานเนียนมาก สำหรับทำเอง วงกลม 9 เซ็นด้านหลัง ผมเจาะทีเดียวคล้ายเราวาดปากกาบนกระดาษ แล้วใช้หัวขัดลบเหลี่ยมคมเท่านั้นเอง เยี่ยมมากๆ เสร็จแล้วอีกหนึ่งเคสที่ผมชอบมาก
    Attached Files
    Last edited by mballx; 8 Dec 2007, 22:53:04.

เล็กไม่เกะกะดี แต่ผมว่าจัดสายซะหน่อยจะแจ่มกว่านี้

Comment

ไม่เอา จาเอาเล็กกว่านี้อีก

Comment

Originally posted by one View Post
        เล็กไม่เกะกะดี แต่ผมว่าจัดสายซะหน่อยจะแจ่มกว่านี้
        เอาไปจัดสายมาแย้ว สะอาด โล่ง สบายตา ดีขึ้นมากเลยครับ ขอบคุณครับแรงติชมน้อมรับไปแก้ไข และได้เอาพัดลม 12 เซ็นออก ใส่ 9 เซ็นตัวแรงกว่าเข้าไป แล้วเพิ่ม 8 เซ็นดูดออกตรงช่องพีซีไอ เย็นชื่นใจจริงๆ

Comment

Originally posted by s4410020 View Post
          ไม่เอา จาเอาเล็กกว่านี้อีก
          กำลังคิดว่าจะยัดลงกล่องไม้ขีดครับ.........

Comment

อยากถามว่า

เจ้ามอเตอร์ไฮสปีดนี่ ซื้อที่ไหน และราคาเท่าไร

ดูท่าทางมันสารพัดประโยชน์ดี น่ามีไว้ในครอบครอง หุหุ

Comment

ชอบเล็กๆ อะ ชอบ XPC เหมือนกันนะครับ แต่อัพยากอะ ไม่เวิร์ค

Comment

พ่นสีเคสใหม่เลยครับบ แจ่มแน่นอนนน แล้วไอมอเตอร์ไฮสปิดนี้ซื้อที่ไหนครับแล้วราคาเท่าไหร่กันครับ อิิิอิ

Comment

มอเตอร์ไฮสปีดผมซื้อที่ตลาดนัดบ้านผม เค้าเป็นพ่อค้าขายเจ้านี่โดยเฉพาะ งานแกะลายกระจก กะลามะพร้าว แผ่นกระเบื้อง.... เค้าทำขายด้วย โพสต์ชื่อเบอร์โทรเค้าเลยจะเป็นไรป่าวไม่รู้ ถ้าไม่ดี แจ้งลบด้วยนะครับ
                  ติดต่อเค้าเองดีกว่า มีที่อยู่แน่นอนบ้านอยู่อยุธยาแต่ผมให้เบอร์โทรไปนะ ใช้ส่งขนส่งหรือ ปณ.ก็สะดวกจัดการเองนะครับ พี่ในนี้ซื้อไป 2-3 คนแล้ว อุปกรณ์ชิ้นส่วนมีอะไหล่ทั้งหมด ผมแกะดูแล้วซ่อมได้ทั่วไป มอเตอร์เสียก็ส่งร้านทำได-ซ่อมมอเตอร์พันลวดใหม่ ตัวปรับรอบเสียส่งร้านซ่อมทีวี เปลี่ยนไตรโอด 35.-(ผมไหม้ไปทีนึงเปิดนานไปหน่อย) หัวตัด หัวเจาะ มีตรึม หัวละ 20.-สั่งผมก็ได้ ตัวเครื่องผมซื้อประมาณ 1800.-
                  ติดต่อ คุณสุทิน วงษ์พันธ์เที่ยง เบอร์บ้านอยุธยา 035-234205 มือถือ 086-1230715,0863789046

Comment

ท่าจะเย็นมากมายเลยแฮะ

Comment

เยี่ยมเลยท่าน....

ps สนจายมอเตอร์ มั่งแล้วสิ +- -

Comment

ท่านที่ชอบ mod แนะนำเลยครับ

Comment

ทำสีครับ รับรอง แจ่ม

Comment

Working...
                          X