Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบเกี่ยวกับแรมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบเกี่ยวกับแรมครับ

คือผมมีข้อสงสัยอยู่ว่า
    ตัวผมใช้ Ati x1600 Hyper 512 Ram 1 G อยากถามว่าถ้าผมเพิ่มแรมลงไปอีก จะทำไห้เล่นเกมได้ดีขึ้นอีกรึป่าวครับ หรือว่าแค่นี้ก็พอแล้ว
    แล้วสุดท้ายอยากจะรู้ว่าจะทำยังไงให้NBที่มีอยู่มีประสิทธิภาพด้านการเล่นเกมเพิ่มขึ้นครับ
    ตัวผมใช้ Acer 5593 ครับ แล้วเกมที่เล่นก็พวก warcraft Need for ครับ
    ขอบคุณมากครับ

แรงขึ้นอย่างไม่ต้องสงสัย

Comment

ทำไมมันถึงแรงขึ้นเหรอครับไม่รู้จิงๆครับ

Comment

แรงขึ้นครับ เพราะว่า 1G นี้ การ์ดจอเอาไปใช้ด้วยครับ แล้วเกมส์พวก need for speed เค้าแนะนำให้แรมอย่างน้อย 1G ครับ (แต่ตอนนี้ไม่ถึงเพราะการ์ดจอเอาไปใช้)

Comment

อ๋อ อย่างนี้นี่เอง ขอบคุณมากครับแล้วการ์ดจอสรุปมันเอาไปใช้เท่าไหร่ครับ 512 หรือ 128

Comment

บนการ์ดจอเองมันมี 128 ครับ แล้วดึงไป 384 ครบ 512

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

แล้วผมควรจะเพิ่มอีกเท่าไหร่ดีครับถึงจะทำไห้เล่นเกมได้ไหลลื่น 1Gเลยไหมครับ

Comment

Working...
                X