Announcement

Collapse
No announcement yet.

Format ลงวินโดว์ไหม่แล้ว กลับไปกู้ ข้อมูลได้หรือไม่ ด่วนมากครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Format ลงวินโดว์ไหม่แล้ว กลับไปกู้ ข้อมูลได้หรือไม่ ด่วนมากครับ

รบกวน ด้วยครับ มีวิธีไหนบ้างครับ ที่จะกลับไปกู้ข้อมูลเดิม ได้

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=16224
    เจอกระทู้เก่า พอมีวิธี แต่ว่า หาโปรแกรมทีไหนครับ รบกวน ไครมีบ้างครับ

Comment

ขุดนิด ข้อมูลบริษัทล้วนๆ ครับ วันนี้ไม่ได้ พรุ่งนี้ ตกงานครับ ..เหอๆๆ

Comment

ถ้าไม่ลงก็กุ้ได้ 100% อยู่หรอกนะ -*- ลงแล้วจากู้ไง (กุ้น่ะได้ แต่ไม่ได้ทั้งหมดหรอกครับ)

Comment

ขอบคุณครับ .เรื่องมันเศร้า easy recoverry ก้อเอาไม่อยู่ กู้ข้อมูลไม่ได้เลย.
          มีไครมีวิธี ที่สามารถกู้ข้อมูล ที่โดนลงวินโดว์ทับบ้างหรือเปล่าครับ ไม่รู้ว่า ท่านที่มีความรู้ตรงนี้พอจะแชร์ความสามารถไห้กับเพือนๆ ได้หรือเปล่า ถ้าได้ ก้อขอขอบคุณมากๆเลยครับ..

Comment

hdd มันถูกเขียนทับข้อมูลไปแย้วอ่ะกั๊ป ป๋ม เหลือที่ให้่กู้ไม่มากหรอก

Comment

windowsมีปัญหาเเล้วตัดสินใจลงใหม่น่าจะใช้เเบบไม่ต้องformat เเล้วข้อมูลเดิมอยู่ครบครับ

Comment

กู้ได้คับ ผมเคยแร้ว ทั้งหนัง...รูปภาพ เพลง งานเอกสาร

Comment

Mission Impossible !

Comment

กู้ได้ครบคงไม่มีทางละครับ ลองกู้แบบระบุไฟล์ เช่น *.doc
                    อาจจะพอได้ (ไฟล์เต็ม+เศษไฟล์) แต่ต้องสแกนนานมาก
                    เพราะ Master File Table โดนทับหมดแล้ว File Data ก็
                    คงโดนทับบ้าง รอดมาได้บ้าง ถ้าโดนทับ (สิ้นชีพ) ก็หมด
                    ปัญญากู้ครับ แต่ถ้าไฟล์รอด (บาดเจ็บ) ก็ต้องตามหามัน
                    (Deep Scan) แต่รู้สึก Seagate ออก Recovery Tool
                    ตัวใหม่ไม่รู้ดีไหมยังไม่ได้ลองเหมือนกัน ก็โชคดีครับ

Comment

Working...
                    X