ก็ Conroe 1333/667 กะE2140 ทำBsel ด้วยฟอย ประสบความสำเร็จดี อัดไป2.8 GHz ใช้การ์ดจอแยก แต่ๆไปๆมาอ้าวแลนหายไปไหนก่อนทำBsel ยังอยู่เลย ก็เลยว่าสงสัยค่าPci/pci-eมันตามก็เลย ลดคล๊อกลงมาที่ 2.1 เท่าเดิมๆ บูตเข้าวินโดร์ อ้าวก็ยังหาย ซวยเลย สรุปคือมันเจ้งใช่มั้ยครับ หรือว่ายังไง ใครเคยเป็นมั้งครับ ตอนนี้ก็ใช้แลนการ์ดจัดไปก่อน แต่ 2.8 คุ้มมากแรงกว่าE6700 เดิมๆอีกอะ ขอบคุณมากครับ หรือมีวิธีปรับแต่งในไบออสยังไงอีกช่วยกรุณาแนะนำด้วยนะครับ แล้วมันมีผลกับการ์ดจอไหมครับกลัวเจ้งอะครับ