Announcement

Collapse
No announcement yet.

catcdma 153k กะ 2.4m ใครใช้กรุณาเข้ามาหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• catcdma 153k กะ 2.4m ใครใช้กรุณาเข้ามาหน่อย

ผมใช้ 153k อยู่ อืดมาก ลงทุนอัพเครื่องใหม่เลย ก้อยังช้า
    จะเปลี่ยนเป็นรุ่นที่โฆษณาว่า 2.4m น่ะครับ ใครใช้อยู่บอกหน่อย
    ว่าจริงจริงแล้ว รุ่น 2.4m วิ่งได้เท่าไหร่กันแน่ครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เคยใช้(ของเพื่อน)ตอนอยู่หาดใหญ่วิ่งอยู่ 400-700Kbps อยู่***งเสาประมาณไม่เกิน 1.5กม

Comment

แล้วเราจะรู้ได้ไงว่า เราอยู่***งจากเสาเท่าไหร่ พี่โจ

เน็ตแรงจริงๆ น่าเอาไป download จริงๆ

Comment

Originally posted by jocole View Post
        แล้วเราจะรู้ได้ไงว่า เราอยู่***งจากเสาเท่าไหร่ พี่โจ

เน็ตแรงจริงๆ น่าเอาไป download จริงๆ
        ตอนจะขอใช้บริการก็ต้องสอบถามเค้าก่อนว่ามีเสาอยู่ในบริเวณที่เราใช้งานประจำหรือปล่าวอะจิ
        ไม่งั้นซื้อ Adaptor EV-DO ตัวละเปงหมื่น วิ่งเท่า Adaptor 1X ตัวละ3พัน น้ำตาตกแย่เลย

Comment

โห ใจครับ ถ้าวิ่งได้ 400-700kbps ก้อน่าจะแจ่ม

Comment

Originally posted by xmon View Post
            โห ใจครับ ถ้าวิ่งได้ 400-700kbps ก้อน่าจะแจ่ม
            ราคา Adaptor ที่รองรับ EV-DO ก็แจ่มครับ USB 10,990 PCMCIA 12,990บาท

Comment

catcdam

Originally posted by JO View Post
              เคยใช้(ของเพื่อน)ตอนอยู่หาดใหญ่วิ่งอยู่ 400-700Kbps อยู่***งเสาประมาณไม่เกิน 1.5กม

ครับผมใช้ catcdma อยครับ
              เป้น อุปกรณ์ huawei fwt อยู่ครับ
              พี่รู้ไหมครับว่าวิ่งได้แค่ 42k เอง
              มากสุด 113 ผมอยุ่ไกล้เสา ประกาณ ไม่ถึง 1 กิโล
              เอง ไม่รุ้ว่าทำไมโคตร ช้า โทรไปถามพนักงาน เค้าบอกว่า
              วิ่งได้ขนาดนี้ถือ ว่าโอ นะคะ
              ผมไม่รุ้ว่าโอตรงไหน

Comment

Originally posted by navysontaya View Post
                ครับผมใช้ catcdma อยครับ
                เป้น อุปกรณ์ huawei fwt อยู่ครับ
                พี่รู้ไหมครับว่าวิ่งได้แค่ 42k เอง
                มากสุด 113 ผมอยุ่ไกล้เสา ประกาณ ไม่ถึง 1 กิโล
                เอง ไม่รุ้ว่าทำไมโคตร ช้า โทรไปถามพนักงาน เค้าบอกว่า
                วิ่งได้ขนาดนี้ถือ ว่าโอ นะคะ
                ผมไม่รุ้ว่าโอตรงไหน

Adaptor Huawei ไม่รองรับ EV-DO ครับ
                วิ่งได้เฉพาะโหมด 1x สูงสุดไม่เกิน 153Kbps เฉลี่ยที่ 60-120Kbps

Comment

ใช้อยุ่ Huawie 3 in 1 มั้ง เร็วเท่าไหร่ไม่รู้ลืมล่ะ ที่เรื่องใหญ่ๆ สีเหลี่ยม สีดำๆ เอามาไว้ต่อ fax มากก่า
                  กะวิ่งปราณนั้นแหละเนท 50-80 Kbs กะ แถบไม่ด้ใช้เลย ต้องเสีย 800 ทุกเดือนๆ - -

กำลัง สนใจ 2.4 นั้นอยุ่เหมือนกัน แต่ ยังหาตัว adapter มาต่อไม่ได้ อยากรุเหมือนกัน เสา cat นี้ มีเยอะขนาดไหนได้ ขนาดถึง ทุกอำเภอ ไหม

Comment

ipstarเร็วกว่าปะ เหอๆ

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                      ipstarเร็วกว่าปะ เหอๆ
                      ห่วยครับ ฝนตก ก็ดับ

แนะนำเฉพาะ เกาะกลางอ่าวไทย หรือ ในป่า บนเขา จริงๆ

cat cdma คุ้มกว่ามาก ครับ ถ้าที่บ้าน โทรศัพท์ไม่ถึง

Comment

ถาม จขกท หน่อยครับ ใช้บริการอยู่แถวไหนอ่ะครับ
                        พอดีจะใช้มั่งอ่ะครับ แล้วโหลดบิตได้ไหมครับ

Comment

เทคโนโลยี 3G ทำใจครับท่าน

Comment

Working...
                          X