Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกียวกับ Sony VAIO TZ16SN

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกียวกับ Sony VAIO TZ16SN

http://www.techxcite.com/forum/viewt...ny+vaio+tz16sn
    สเปค ตามนี้

ถามเลยว่า ผมเคยใช้ Aspire 5051ANWXMi (แรม1g) ซึ่งไม่มีการ์ดจอเหมือนกัน และผมก็ รู้สึกพึงพอใจ ในระดับนึงเรื่องความเร็วแล้ว

อยากรู้ว่าSony VAIO TZ16SN

เรื่อง cpu ตัวไหนเร็วกว่ากันครับ?
    แล้วโดยรวม เลย (ทุกอย่าง) เวลาใช้งาน ตัวไหน แรงกว่ากันครับ?
    ประกันโซนี่ มัน เป็นประกันที่ใช้ได้ทั่วโลกหรือเปล่าครับ?
    ตัวนี้เพิ่มแรม อีกได้มั้ย แล้วเพิ่มได้เท่าไหร่?
    ติดแอการ์ดได้หรือเปล่าครับ ตัวนี้

แล้วใครมีเครื่อง อื่นแนะนำ หน้าจะเล็ก ๆ เบาๆ ความเร็วพอๆ กับตัวนี้แนะนำ ก็แนะนำได้ครับ

TZผมว่าน่าเล่นดีน่ะ ดูตัวจิงสวยมาก แต่เรื่องประกันถ้าอยู่กรุงเทพก็ไม่น่ายากเพราะหิ้วเข้าศูนย์ใหญ่เลย แต่ต่างจังหวัดเวลาเคลมจะช้าเพราะศูนย์ส่งเข้าศูนย์ใหญ่อย่างเดียวเลยทำให้ช้า เพิ่มแรมได้น่าจะมากสุด2GB แอร์การ์ดน่าจะได้ถ้าเป็นUSB ถ้าซื้อแนะนำซื้อประกันเพิ่มเลยสุดคุ้ม

Comment

ประกันสองปีไทย ฟรีนอกหนึ่งปี แบตเปิดทิ้งได้11ชม นานกว่ายี่ห้ออื่น ไดร์ฟในตัวรวมแบต1.2kg คุ้ม

Comment

ช่วยเปลี่ยนเทียบกับ ตัวนี้หน่อยครับ (ตามคำถามผมเลยครับ)
        Aspire 5051ANWXMi

Comment

Acer Aspire 5051ANWXMi
          โปรเซสเซอร์AMD Turion 64 MK-36
          ความเร็วสัญญาณนาฬิกา2000
          ชิปเซ็ตATI Radeon Xpress 1100 chipset
          หน่วยความจำ512 (Max4GB)
          ฮาร์ดดิสก์ 80GB
          ชิปกราฟิกATi Radeon Xpress 1100 128 MB
          จอภาพWXGA Acer CrystalBrite TFT LCD
          DVD SuperMulti Double Layer Drive
          รับประกัน 1 ปี
          -ไม่รู้ตัวนี้ปล่าวนะ
          - ขอประทานโทษนะครับสมมุตว่ามีคนอยากจะช่วยเปรียบเทียบให้คุณเค้าต้องไป search spec มาดูเองเหรอครับ

- เรื่องแรงไม่แน่ใจไม่รู้ว่าเทียบกับ AMD ยังไงเหมือนกันไม่เคยใช้ AMD แต่คิดว่าไม่ด้อยกว่านะ
          - เรื่องเบากะแบตอึดกินขาด

Comment

ใช้ tx36sp กับ s2210
            intel u1300 กับ turion TL-52
            ไม่รู้เทียบยังไงดี
            tx36sp ช้า แต่เปิดได้นาน แบตอึก เบา ทำไรได้ไม่มาก
            s2210 เร็ว เปิดได้ไม่นาน หนักกว่าไป 5 ขีด ทำไร ได้เยอะกว่า

Comment

TZ16 ถ้าไม่มีที่จะไปซื้อ มาพันทิพย์ เครื่องแท้ ประกันศูนย์
              ชื่อร้านVAIO ชั้น3 ใกล้ตู้ATM กสิกร เราสามารถลงXPได้ถ้าอยากใช้ เลือกได้ครับ
              ให้ราคาพิเศษ ของแถม เพียบ ติดต่อมาก่อนกะได้ครับ Tel.0840914265

Comment

จะขาย tz หรอครับ บอกได้นะ 0894531072 ภัทร

Comment

Originally posted by Ethanh View Post
                  จะขาย tz หรอครับ บอกได้นะ 0894531072 ภัทร
                  ไม่คิดซื้อตอนนี้

Comment

ถ้าเทียบความเร็วแล้ว amd แรงกว่าเห็นๆครับ เพราะซีพียูของ intel รุ่นนี้เป็นรุ่นประหยัดไฟ ความเร็วจะต่ำกว่า
                    ความเร็ว 1.06 GHz เองมั้ง

Comment

แพงจริงๆ ไปเอา EEEPc ดีกว่าเรา

Comment

Working...
                      X