Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vista 64 Firewall มันบล๊อคแม้กระทั่งตัวมัันเอง และอีกหลายๆโปรแกรม .....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Vista 64 Firewall มันบล๊อคแม้กระทั่งตัวมัันเอง และอีกหลายๆโปรแกรม .....

อยากทราบวิธีแก้ไข ที่ไม่ใช่วิธีปิดไฟร์วอร์ครับ เพราะลองแล้วไม่ช่วยเลย
    เพราะว่า ผมเข้าโปรแกรมอะไรไม่ได้เลย
    Riva มันก็บล๊อคครับ ต้องขออณุญาติเข้าทุกครั้ง ทำให้เปิดมาต้องตั้ง Core - Mem ใหม่หมด
    CPU-z มันก็บล๊อค
    แม้แต่ Windows Vista Sidebar หรือ หน้าต่างต้อนรับ ของวินโดวส์ มันเอง มันยังบล๊อคเลยครับ

มีวิธีไหนบ้าง นอกจากเข้าไปปิดไฟล์วอร์ ใน Control Panel เพราะมันไม่ช่วยอะไรเลยครับ
    และอีกคำถามนึงนะครับ
    คล้ายๆ จากอันมะกี้แหละ คือว่า โปรแกรมทุกโปรแกรม มันจะถามก่อนเข้าครับ ว่ารู้จักโปรแกรมนี้ไหม และมันจะถามทุกๆครั้งที่เข้าครับผม

Windows Vista X64 Ultimate
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

อ้อมันคือ UAC (User Acount Control) ของ Vista ครับ

วิธีปิด
    เปิด Control Panel แล้วทำตามรูปเลยคับ

พอเอาติ๊กออกก้อ rebootคับ

Comment

Working...
    X