Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้โน๊ชบุคแล้วตัวหนังสือมันเล็ก แก้ตรงไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้โน๊ชบุคแล้วตัวหนังสือมันเล็ก แก้ตรงไหนครับ

ใช้โน๊ชบุคแล้วตัวหนังสือมันเล็ก แก้ตรงไหนครับ

ตัวหนังสือมันเล็กเกินไปจากสาเหตุที่จอมันละเอียดมาก 1280x800

ผมตรงไปปรับตรงไหนครับ เพิ่งเคยใช้แลปทอป

ขอบคุณครับ

ใช้ไปใช้มาเดี๋ยวก็ชินเองละครับ แล้วตาท่านจะซูมได้ 100 เมตรเลยทีเดียว อิอิ

Comment

55 เหมือนกาน

Comment

ผมว่ามันน่าจะแก้ได้นะครับ
        ไม่งั้นคงได้หาแวนมาใส่ก่อนวัยอันควรรแน่เลย55

Comment

มีใครแก้ได้ไม๊คร้าบบ

Comment

ไปที่ view > font > largest ตัวอักษร จะใหญ่ จนน่าพอใจ เลย แล้วเด๋วก็อยากจะได้เล็กๆ เอง

Comment

ผมใช้ asus w5f
              จอ12 นิ้ว 1280x800 ผมว่ามันไม่เห็นจะเล็กเลย
              หรือว่าผมชินแล้ว

Comment

มีใครทราบเบอร์โทรติดต่อศุนย์ benq และที่อยู่ benq ที่สพานควายมั่งป่ะคับ ขอหน่อย คือผมมีปัญหาเกี่ยวกับ dead pixel อ่ะคับ

Comment

view > font > largest งง ท่านก่อนจะวิว ผมต้องคลิกตรงไหนก่อนของ่ายๆครับ

ปัญหานี้ใหญ่สำหรับผมจริงๆ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by jjackk View Post
                    view > font > largest งง ท่านก่อนจะวิว ผมต้องคลิกตรงไหนก่อนของ่ายๆครับ

ปัญหานี้ใหญ่สำหรับผมจริงๆ ขอบคุณครับ

view ก็อยู่บน menu bar ไงท่าน ไม่ต้องคลิกอะไรก่อนแล้ว

Comment

เออใช่ลืมไปครับ คิดไม่ออกเพราะของผมเปนไทย
                      Last edited by jjackk; 11 Dec 2007, 00:41:14.

Comment

รู้แล้วครับ เพิ่งได้มา
                        คลิกขวาหนัาจอ แล้วตั้งค่าตามรูปเลยครับ

Comment

ถ้าเอาง่ายๆเวล่เล่นเวบก็กด Ctrl+เลื่อนปุ่มตรงscrollกลางเม้าอ่ะ เลื่อนเข้าเลื่อนออก สบายตาขึ้น

Comment

มีอีกเเบบนะ ก้อกดคลิกขวา พรอบโพตี้ เเล้วก้อ เซตติ้ง เเล้วก้อ ปรับค่าตรง สะกีนรีโซลูชั่น เเล้วก้อค่อยเลือกว่าพอใช้ได้ขนาดไหน ###มานม่ายเชิงปรับขนาดฟร้อนนะ เเต่ก้อทำให้ใหญ่ได้###

Comment

ดูหลายๆวีธี ยุ่งยากนิ๊ ลองกลับไปใช้เดสท๊อปดีกว่าไหมครับ โตๆเต็มตา ง่ายกว่าเยอะเลย

แซวเล่นน่ะ..

Comment

Working...
                              X