Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ!! ปรับ Bios เเล้วบู๊ตเครื่องไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ!! ปรับ Bios เเล้วบู๊ตเครื่องไม่ติด

คือผมได้เข้าไปใน Bios ไปปรับค่า TIMING ของเเรม จากเดิมปรับไป 2-3-3-6 ไม่มีปัญหา ทีนี้ผมไปปรับเป็น 2-2-2-6 เเล้วพอกดเซฟค่า Bios เครื่องก็ร้อง อี้ดดดด ไม่หยุดเลยอ่ะครับ พอปิดเครื่องเเล้วเปิดเครื่องใหม่ใดยกดปุ่ม พาวเวอร์ เครื่องมันก็ร้องไม่หยุดครับ ทำอะไรไม่ได้เลยอ่ะครับ ใครพอช่วยผมได้มั่ง มีวิธีไหนที่จะเเก้ได้มั่งครับ ช่วยทีนะครับ เดือดร้อนจริงๆ เพราะงานจะส่งเเต่เครื่องดันเปิดไม่ติด

ช่วยทีนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

ส่งร้านแก้ครับ
    แล้วคราวหลังถ้าไม่รู้ก็อย่าซนนะครับ

Comment

ก็ถอดถ่านที่เมนบอร์ดออกซักนาที แล้วค่อยใส่ใหม่ ก็ใช้ได้

Comment

เคลียร CMOS คับ

Comment

ลองเคลียไบออสรึยังครับ

Comment

เคลียร CMOS

กับ ถอดถ่านครับ ผมทำบ่อยครับ -0- เพราะ คล๊อกไม่ไป ไหนสัก ที ง่ากำลังดันทุรังอยู่

Comment

Clear Cmos ดิ ไปหาร้านเพื่อ???

Comment

Working...
              X