Announcement

Collapse
No announcement yet.

XFX,MSI,Galaxy 8800GT ซื้อมาแล้วอันไหนคุ้มสุด ๆ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XFX,MSI,Galaxy 8800GT ซื้อมาแล้วอันไหนคุ้มสุด ๆ ครับ

ถ้าซื้อมาแล้วคุณคิดว่าซื้อมาแล้วอันไหนคุ้มสุด ๆ ครับ

(ขอเป็นช่วงเก็บข้อมูลซื้อคอม)

ผมเลือก MSI ครับแรงแล้วก็ประกันดีด้วย

Comment

เอาความคุ้มก็คง MSIหละครับแต่ผมเอาXFXแพงกว่าก้จิง แรงน้อยกว่าด้วย ทำไมหนะหรอ กล่องสวยดีครับ อิอิ

Comment

Originally posted by Gigadark View Post
        เอาความคุ้มก็คง MSIหละครับแต่ผมเอาXFXแพงกว่าก้จิง แรงน้อยกว่าด้วย ทำไมหนะหรอ กล่องสวยดีครับ อิอิ
        ของผม MSI ครับรูปบนซิงค์การ์ดจอสวยน่ารัก แต่ว่าถอดออกไปแล้ว

สเปคเครื่องท่าน PSU delux 500W เอาอยู่ด้วยหรอครับ ของผมติดๆดับๆ หรือว่าเพราะ HD ผม 2ตัว

Comment

ฮาร์ดดิส160ตัวเดียวเองงับ ม่ามีปัญหาเล้ย ตอนแรกที่ซื้อการ์ดจอมาก้กลัวตะหงิดๆอยู่เพราะDeluxพาวเวอร์มันมะเก๋าเหมือนEnermaxซะด้วย (ของถูก-*-) แต่เอามาใช้ก้ไม่มีไรติดขัดเลยหนะ

Comment

กระทู้นี้ผมขอความคุ้ม VGA ตัวนี้หน่อยครับ

อย่าเพิ่งนอกประเด๊น T-T

Comment

MSI หละครับถูกและคุ้ม แรงด้วยการOC มาจากโรงงาน เห็นว่าล็อตใหม่นี้ เปลี่ยนขนาดพัดลมให้ไหญ่ขึ้นด้วย อีกอย่างประกันของARC (เจ้าเดียวกะXFX) ให้คุณมั่นใจได้เลยหละขอรับว่าเค้าดูแลดีแน่นอน

Comment

MSI อีกเสียงครับ ถูกกว่า แรงกว่าเพราะ OC มาให้แล้ว

Comment

msiคับ

Comment

ลอง gigabyte ดูครับ อุปกรณ์ bundle + package ดูดี ราคากลางๆ
                    ตอนนี้การ์ดเดิมๆจริง (PCB เขียว ลาย nvidia ผมว่าสวยดี) มี gigabyte กับ galaxy แต่ galaxy
                    package มันบ้านๆไปหน่อย แต่ราคาถูกดี ส่วน msi ผมว่า pcb แดงไม่เข้ากับค่าย nvidia

asus xfx package หรูแถม coh 9900
                    msi gigabyte winfast package สวย 9500
                    spark galaxy inno ราคาถูกดี package บ้านๆไปหน่อย 9200

ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ

Comment

วันไปพันทิพย์เห็น 8800GT 512mb Gigabyte แค่ 8590 เอง

Comment

MSI ดีครับ OC มาแล้วจาก แฟคเตอร์ แต่ผมเลือก XFX เพราะ สวยดี

Comment

ถ้าเทียบด้วย ประสิทธิภาพ+ราคา ละก็ นาทีคงเป็น MSI ล่ะครับ

Comment

MSI ครับเพราะราคาไม่แพงไปและ OC มาแล้ว

Comment

ตัวไหนคุ้มสุดไม่รู้ แต่ใช้ msi อยู่ แฮปปี้ดี

Comment

Working...
                              X