Announcement

Collapse
No announcement yet.

maximus se ใช้กับ gigabyte rocket เกิดปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• maximus se ใช้กับ gigabyte rocket เกิดปัญหา

เสียบปลั๊กแล้วใช้งานไม้ได้ พัดลม+ไฟพัดลม ไม่ติด เครื่องรายงานว่า cpu fan errer
    พัดลมเสียหรือเปล่า 2.JPG

ช่วยด้วยครับ

ลองต่อไฟตรง แล้ว set ใน BIOS ให้ ignore cpu fan ดูรึยังคับ ?

ถ้าทำแล้วติด ลองไป disable การปรับรอบพัดลมของตัว M/B ดู น่าจะได้ เพราะปกติจะหัว 3pin หรือ 4pin ไฟเลี้ยงมันก็วิ่งเข้าเส้นเดียวกัน ต่างกันแค่ที่เส้น control อะคับ

Comment

ใช้ Rocket II เหมือนกันครับ แต่ของผมพอเปลี่ยนบอร์ดเป็น M2N-E ก็อาการเหมือนท่านนี่แหละ ไม่รู้ ASUS เป็นงี้ทุกรุ่นป่าวหว่า ของผมเหมือนกับว่ามันเลือกหัวเสียบด้วยง่ะ เสียบ 3 พินไม่ติด แต่เสียบกับ 4 พินมันติดซะงั้น
      แต่บอร์ดตัวเก่า 3 พินมันติด งง ตอนนี้พัดลมผมก็ลาโลกไปแล้วง่ะ

ปล.ถ้าท่านปล่อยผมจองนะ อิอิ (เอาจิง)

Comment

ปรับทุกอย่างแล้วครับ ก็ยังเป็นเหมือนเดิม เซ็งเลย

Comment

Working...
        X