Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้เรื่อง เคส คร้าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้เรื่อง เคส คร้าบ

อยากรู้ว่า เคสระหว่างแบบตั้งกะแบบนอนแตกต่างกันยังไงอ่ะครับ หรือเหมือน ๆ แค่จับตั้ง มา นอน
    แล้วพวกเคสใสจะอยู่กะเราไปนานไหมอ่ะ ดูไม่ค่อยแข็งแรง
    แต่ก็ยังอยากได้เคสใสอยู่ 55+

อ่ะ แล้วจาสั่งซื้อพวกเคสใสได้จากที่ไหนบ้างอ่าครับ

>>ก็ต่างกันแค่รูปทรงแค่นั้นแหล่ะท่าน
    >>ส่วนความแข็งแรงก็คิดว่าน่าจะทนนะ แต่ไม่เหมาะกับคนที่ชอบ ถอด เข้า ถอด ออกบ่อยๆ ครับเพราะเด๋วน๊อตจะหลวมเอาอะ หุหุ
    >>ซื้อตามตามร้านเอาหนะ รู้สึกที่ร้าน Tk จะมีสีใหม่มา ด้วยสวยดี สีชมพู เลย หุหุหุ

Comment

เคสตั้งดีกว่าคับ ประกอบยง่าย กว้าง
      เคสนอน ประกอบยาก แคบ ^^"

Comment

--เคสตั้งเหมาะกับบน (หรือใต้)โต๊ะทำงาน ติดตั้งง่าย นิยมกว่า มีให้เลือกสารพัด ราคาไม่แพง มีตั้งแต่ถูก-เทพ

--เคสนอน เหมาะกับชั้นวางเครื่องเอนเตอร์เทน (เข้ากับแอมป์,เครื่องเล่นดีวีดี) บางยี่ห้อติดตั้งยากมาก ไม่ค่อยนิยม แบบให้เลือกไม่มาก ของถูกๆไม่ค่อยมี

Comment

แบบนอน พื้นที่ใช้งานภายในจำกัดจำเขี่ย ใส่อุปกรณ์มากๆแออัดน่าดู

Comment

เหมือนท่านข้างบนและเคสใสถ้าไม่สมบุกสมบันมันก็ทนนะครับตัวเก่าผมใช้มา
            ตั้ง 3 ปีขอให้ีขยันทำความสะอาดฝุ่นและใช้นำ้ยาขัดหน่อยมันก็อยู่กับเราได้นานเวลาขันน็อตยึดอุปกรณ์ก็อย่าเอาจนสุดแรงเดี๋ยวมันจะร้าว
            Last edited by danero; 9 Dec 2007, 20:04:12.

Comment

อ่ออ.....อย่างนี้ นี่เอง

งั้นได้มาคงต้องเบามือกะเคสใสเค้าหน่อย จาได้อยู่ร่วมกันไปนาน ๆ

Comment

พูดถึงที่เคสใส ล่าสุดไปเห็นที่ TK มาครับ สีชมพู หวานแหวว เลย งิงิ
                GLORIOUS PC MASTER RACE
                May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                  พูดถึงที่เคสใส ล่าสุดไปเห็นที่ TK มาครับ สีชมพู หวานแหวว เลย งิงิ

ฮ่า ๆ ๆ จิ๊ดมั้ย ครับ หุหุหุ

Comment

เคสใสสีช่างปิ๊ดจริงๆครับเห็นแล้วผมยังชอบเลยอะครับ

Comment

ชมพูเลยเหรออออ.........หวานซะ..!!

Comment

Working...
                      X