Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องไฟ 3 pinของพัดลมCPU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องไฟ 3 pinของพัดลมCPU

คือแบบว่าสนใจเจ้า CNPS9500 AM2 ตัวนี้อ่าคับแต่อ่านจากบทความนี้มา http://www.overclockzone.com/zolkorn...AM2/index.html บอกว่าเจ้าตัว9500นั้นยังคงทำสายไฟเสียบที่ 3 pin แล้วถ้าเกิดบอร์ดที่เราใช้นั้นมีช่องเสียบสายของพัดลม CPU เป็นแบบ 4 pin อย่างนี้เราจะใช้งานได้ไหมคับหรือว่าต้องซื้อหัวแปลงสายไฟให้เป็น 4 pin หรือว่ามันเสียบได้เลยโดนไม่ต้องแปลง ยังไงรบกวนตอบทีนะคับ เพราะกลัวว่าซื้อมาแล้วมันเกิดใช้ไม่ได้จะได้ไม่ซื้อ

ใช้ได้ เสียบๆ มัน 3 pin นั้นละ
    หรือจะใส่หัวแปลงที่แถมมากับกล่องก็ได้ (ตัวปรับรอบพัดลม)
    ใช้ได้แน่นอน

Comment

ขอบคุงคับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ใช้ได้ เสียบๆ มัน 3 pin นั้นละ
        หรือจะใส่หัวแปลงที่แถมมากับกล่องก็ได้ (ตัวปรับรอบพัดลม)
        ใช้ได้แน่นอน
        เสียบท่าไหนครับ 3 pin เสียบ 4 pin

มีรูปไหม งง

Comment

ตัวล็อคบนบอร์ดเขาจะทำมาให้เสียบได้ทั้ง 3pin ,4pin
          3pin ปรับรอบโดย voltage
          4pin ปรับรอบโดย pwm

Comment

ตอบในฐานะคนใช้ 9700LED อยู่ ตอนเสียบสายพัดลม ก็เสียบ 3 พิน แล้วจะเหลือโด่เด่อยู่ 1 พินเพราะที่เมนบอร์ดมี 4 พิน และถ้าสังเกตที่เมนบอร์ดตัวล็อคขั้วมันก็ไม่ได้อยู่ตรงกลางเด๊ะระหว่างพินทั้ง 4 เลย แต่มันจะขยับมาไว้ตรงกลางของ 3 พิน เมื่อเอาหัวต่อแบบ 3 พินมาเสียบ มันจะล็อคได้พอดี ถ้าแกล้งเสียบผิดมันก็จะไม่เข้าเพราะติดตัวล็อคอยู่

Comment

Originally posted by ASBK View Post
              เสียบท่าไหนครับ 3 pin เสียบ 4 pin

มีรูปไหม งง
              มันจะมีล๊อกของมันพอดีเลย นะ เว้นใว้อันหนึ่ง อะ

Comment

Working...
              X