Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีคับด่วนเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไขควงเหล็ก ปากไรก้อได้คับ แตะให้โดน2 ขั้วนะคับ

Comment

ตอนนี้ ได้ละคับคู่ที่3เปนสวิต อะคับ แล้วถ้าผมเอาสายสีฟ้าขาวที่ออกมาจากสวิตไปเสียบจะต้องเสียบแบนไหนคับ เช่น สายขาวอยู่ซ้าย ฟ้าอยู่ขวา... หรือว่ายังไงก็ได้อะคับ

Comment

ลองสลับเลยคับ แค่2 ครั้งก้อรู้แล้ว แบบนี้ ไม่ได้ ก้อ สลับ อีกแบบ คับ เสียบผิดก้อไม่ติด^^"

Comment

ขอรบกวนนะคับ แล้ว Reset SW จะอยู่ตรงไหนอะคับ

Comment

ถ่ายรูป ตรงขาเสียบมาให้ดูหน่อยได้ไหมท่าน

Comment

ตอนนี้เข้าวินโดว์ได้ยัง
              ถ้า ไม่ติดกัน ก้อเว้นไป 2 คู่คับ ลองจิ้มเลย อันไหนที่มัน รีสตาท ^^"

Comment

55+ ไม่ทันแล้ววว ลองจิ้มเรยครับ เหลืออีก 2 คู่เองหนิ

Comment

ผมก็ไม่รู้เรื่องคอมเท่าไหร่หรอกตอนนี้ผมเพิ่งจะมารุ้จักกับมันได้ไม่กี่วันเพราะผมโอเวอคล็อกบอดตัวนี้แหละคับ มีหลายเรื่องที่ผมไม่รู้เอาไว้ผมขอคำแนะนำด้วยนะคับ คุยกัน mod_147@hotmail.com

เอ่อๆๆ แล้วไอ่สาย Speaker ที่ออกมาจาก CD-Rom มันคือสายอะไรอะคับ

Comment

บอร์ดแต่ละรุ่น ยี่ห้อ ก็ไม่เหมือนกัน

Comment

Originally posted by modgraphs View Post
                      ผมก็ไม่รู้เรื่องคอมเท่าไหร่หรอกตอนนี้ผมเพิ่งจะมารุ้จักกับมันได้ไม่กี่วันเพราะผมโอเวอคล็อกบอดตัวนี้แหละคับ มีหลายเรื่องที่ผมไม่รู้เอาไว้ผมขอคำแนะนำด้วยนะคับ คุยกัน mod_147@hotmail.com

เอ่อๆๆ แล้วไอ่สาย Speaker ที่ออกมาจาก CD-Rom มันคือสายอะไรอะคับ
                      ได้ๆ แต่ผมไม่ค่อยได้ออนนะ มีอะไรตั้งถาม เพื่อนๆในเว็บได้เลยคับ

สาย Speaker ที่ออกมาจาก CD-Rom ไม่ต้องเสียบคับ ^^"

Comment

สายนั่น เอาไว้ เสียบกะบอดครับ เวลาใส่แผ่นเพลง แล้วเล่นโดยตรง ผ่าน CD-ROM มันจะออกลำโพงเลย
                        ไม่ต้องเข้าโปรแกรมให้หนักเครื่อง (อันนี้เท่าที่ผมรู้นะ เพราะเคยใช้รู่นเก่าๆ แบบที่ บนตัว CD-Rom มีปุ่มกด play ครับ)

Comment

มีปัญหาอีกละคับ ผมเอาสายPWไปเสียบรูมัน กับสายResetไปเสียบรู แต่สายอื่นที่เหลือไม่ได้เสียบ พอกดเปิดแล้วไม่ได้อะ หรือว่าต้องเสียบหมดถึงจะติด แต่ใช่ไขควงมันติดน่า เปนอะไรอะคับ

Comment

ปุ่มกด pw ท่านเสียหรือเปล่า ลองเอา สาย reset มาเสียบแทน แล้วกดดูคับ^^"

Comment

ไม่ออก

Comment

สลับด้านของ สาย pw ยังคับ^^"

Comment

Working...
                                X