Announcement

Collapse
No announcement yet.

แผ่นหนัี 35บาทกะบิท1.5Mอย่างไหนคุ้มกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แผ่นหนัี 35บาทกะบิท1.5Mอย่างไหนคุ้มกว่าครับ

ขนาด 4.5 กิ๊ก ถ้าเต็มspeedอย่างเร็วสุดก็ 8 ชม. อ่ะครับ
    บาง้เรื่องเป็นdvd 9 *2เข้าไปอีก
    แล้วเราเปิดแต่บิทนี่ มีวิธีการปิดการทำงานตัวต่างๆที่ไม่ได้ใช้เพื่อลดค่าไฟมั้ยครับ แบบแค่บิทก็พอ

ที่ไหน ขาย 35 บาทคับ dvd ผมซื้อ ถูกสุด 80 dvd 5 ที่ถามเพราะจะไปซื้อบ้าง อิอิ^^"

Comment

หาในgoogleดูครับ ใม่ก็be2handเยอะแยะไป

Comment

เครื่องรุ่นใหม่ๆ เวลาเครื่องทำงานต่ำๆ นี้จะกินไฟ น้อยลง เทียบกับ เวลาเครื่องทำงาน สูงๆ อยู่แล้วงับ ถ้าม่ายปายปิดระบบ ประหยัดพลังงานใน bios มันอะนะ

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
          เครื่องรุ่นใหม่ๆ เวลาเครื่องทำงานต่ำๆ นี้จะกินไฟ น้อยลง เทียบกับ เวลาเครื่องทำงาน สูงๆ อยู่แล้วงับ ถ้าม่ายปายปิดระบบ ประหยัดพลังงานใน bios มันอะนะ
          ผมเคยทดลองstand by mode ดู
          กลับมาดู อ้าว บิทไม่เดินเลยนี่หว่า กำ

Comment

พูดยากนะครับ
            มันต้องดูว่า ภายใน 1 เดือน
            คุณซื้อหนังแผ่นมาดู เดือนละกี่แผ่น

ถ้าซื้อหนังแผ่นน้อยๆ
            โหลดบิตน่าจะมีค่าใช้จ่ายที่มากกว่า

โหลดบิต จะคิดค่าไฟตอนดูดอย่างเดียวไม่ได้
            ต้องคิดตอน upload คืนด้วย ซึ่งนานกว่ามาก
            เพราะ ความเร็วแค่ 512 kbps เท่านั้นเอง
            และ อาจจะมีค่าใช้จ่ายเพิ่ม เช่น
            - ซื้อ hard disk อีก 1 ตัว มาเก็บหนังที่โหลดมา หรือ
            - เสียค่าแผ่น DVD เปล่า ในการเก็บรักษาไว้ดูภายหลัง

Comment

แม่สายครับ DVD-9 70 ลง(ราคา)

Comment

โหลดบิทมันมีอะไรให้โหลดมากกว่าหนังครับ

Comment

สำหรับหนัง ผมเช่าเอาครับ ผมว่าง่ายกว่ามานั่งโหลด ผมเช่าเรื่องละ20บาท 4เรื่องแถมเรื่องอีก ดีกว่ามานั่งรอโหลด

ผมโหลดไอ้ที่เค้าไม่มีไห้เช่านั่นล่ะ อิๆๆๆ

Comment

โหลดบิทมันมีอะไรให้โหลดมากกว่าหนังครับ
                    ถูกต้องคับ บิตมีทุกอย่าง ผมเคยเห็นเพื่อนผมซื้อนะแผ่นละ35.- สกรีนแผ่นด้วย แต่เป็นแผ่นโม(HDTVผังซับเอง)

Comment

ถ้า 35 บาท เป็น Hi-Def 1080P ก็คุ้มหว่ามานั่งโหลดน่ะ อิอิ

Comment

หา hdd หาโคซักตัว แล้วลด net ใช้แบบ ประหยัด ๆ ไว้ท่องเว็บขำ ๆ คุ้มกว่ามั้งครับ โคมีอะไรมากกว่ารีดนม กินเนื้อ O_o

Comment

Originally posted by VINCEz View Post
                          หา hdd หาโคซักตัว แล้วลด net ใช้แบบ ประหยัด ๆ ไว้ท่องเว็บขำ ๆ คุ้มกว่ามั้งครับ โคมีอะไรมากกว่ารีดนม กินเนื้อ O_o
                          ไช่คับโคไม่ได้ไว้กินเนื้อกับรีดนมเท่านั้น

เพราะเอาไปลากเกวียนได้ด้วย

Comment

Originally posted by tokyo View Post
                            ไช่คับโคไม่ได้ไว้กินเนื้อกับรีดนมเท่านั้น

เพราะเอาไปลากเกวียนได้ด้วย
                            พูดได้โดนใจผมมากเลยเอาไปเลย 10 แต้ม

Comment

ดูว่า ถ้าคูณเป็นคน ง่ายๆ ไม่ชอบออกจาก บ้าน หรือไม่ชอบ สั่ง ซื้อ มันก็ บิทดีกว่าแต่ถ้าเป้นคนที่ ออกจากบ้านบ่อยๆ สั่งได้สะดวก ก็ ซื้อเอาครับ

แค่คิดจา ออกจากบ้านสมัยนี้ ก็เสียเงินแล้ว

อยุ่ในบ้นก็ เสียแต่น้อยกว่า

Comment

Working...
                              X